Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รายได้จากการค้าขายเดือนละสามหมื่นกว่าบาท ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ยและจะได้วงเงินได้สูงสุดเท่าไหร่?

ครอบครัวกำลังหาเงินมาเพิ่มสภาพคล่องให้กับการค้าขายของที่บ้าน แม่ไม่อยากไปยืมเงินใคร เลยคิดว่าจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาเป็นค่าใช้จ่ายตรงนี้ก่อน รายได้จากการค้าขายช่วงนี้ก็พอได้อยู่แต่ไม่มากเหมือนเมื่อก่อนค่ะ ถ้ามีรายได้เดือนละประมาณ 35,000 บาท ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ยคะ และจะได้วงเงินได้สูงสุดเท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรฟ้า⛅

มีรายได้เดือนละประมาณ 35,000 บาท...มีโอกาสได้วงเงินอนุมัติสินเชื่อมากกว่า 2 เท่าของรายได้ต่อเดือนแน่ๆ แต่คงไม่เกิน 5 เท่า นี่เป็นรายได้จากการค้าขายใช่มั้ยคะ ถ้าอย่างนั้นลองเช็คกับทางบริษัทดูอีกทีเพราะอัตราที่บอกไปเป็นของคนทำงานประจำ ไม่รู้ว่าสำหรับคนที่มีอาชีพค้าขายจะได้วงเงินอนุมัติอัตราเดียวกันหรือเปล่า

2020.11.13 15:39

Man

เรื่องวงเงินที่เร้าให้น่าจะไม่เกิน5เท่านะครับ แล้วแต่เค้าจะพิจารณาครับตรงนี้คุณต้องลองส่งเรื่องไปให้เค้าพิจารณาก่อน ส่วนเรื่องจะเอาเงินมาหมุนต่อยอดในธุรกิจผมยังไม่เคยเห็นใครที่สมัครบัตรกดเงินสดแล้วเอาเงินมาหมุนแบบนั้นกันนะครับ เพราะว่าดอกเบี้ยแพงครับ อีกอย่างเสี่ยงมากนะครับช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ ลองศึกษาเกี่ยวกับเงื่อนไขบัตรกดเงินสดดูก่อนดีกว่านะครับ อย่าเพิ่งรีบร้อน

2020.12.26 8:7

Teng566

ที่บ้านเจ้าของกระทู้ได้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามั้ยครับ สำหรับคนที่มีกิจการเป็นของตัวเองขออนุมัติยากมั้ย เผื่อว่าจะไปแนะนำให้เพื่อนน่ะครับ เพราะช่วงนี้เขาขายของไม่ค่อยดีเหมือนกัน ว่าจะดูหลายๆสินเชื่อ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้จักสินเชื่อมากนัก ที่จริงก็อยากได้คำแนะนำด้วยน่ะครับ เห็นว่าเจ้าของกระทู้อาจจะมีประสบการณ์มาแนะนำได้

2021.01.22 7:59

ประเสริฐสาร

เรื่อของการขอสินเชื่อของคนที่เปิกร้านขายของหรือว่าคนที่ไม่ได้ทำงานประจำ ต้อมีเรื่องเอกสารหรือว่าการเดินเงินในสมุดบัญชีนะครับ อย่างน้อยๆเขาย้อนไปประมาณ6เดือนครับ ดังนั้นถ้าใครที่ต้องการอยากได้สินเชื่อแบบนี้ต้องมีการดูแลบัญชีของตัวเองให้ดีๆนะครับ พยายามอย่าถอนเงินออกมาเยอะนะครับเพราะมีนมีผลกับการพิจราณาด้วยนะครับ

2021.03.06 5:45

ชยพล

ตอนนี้ถ้ารายได้ประมาณนี้ เราว่าค่อนข้างที่ได้มากเลยนะครับ สินเชื่อตัวนี้ขอได้สบายๆเลยครับ ที่จริงส่วนตัวของผมก็ขอสินเชื่อแบบนี้ด้วยเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ที่ไม่ได้เพราะว่ารายได้มันไม่ค่อยไหวเลยครับ แต่ส่วนตัวของคุณ รายได้มากขนาดนี้ น่าจะง่ายกว่าคนอื่นๆะครับ ดีแล้วครับถ้าสมมุติว่าได้สินเชื่อตัวนี้มา ก็พอขยายอะไรบางอย่างได้ครับ

2021.06.26 4:59

สดใส+_+

ขอถามเจ้าของกระทู้ได้มั้ยคะ คุณแม่ของคุณไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ยและได้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่คะ เอาแค่ว่าได้ประมาณกี่เท่าของรายได้ต่อเดือนก็ได้ค่ะ เห็นโฆษณาบอกว่าไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ เราอยากรู้ว่าพรอมิสเขาจะให้สักเท่าไหร่ ถ้าเข้ามาอีกช่วยตอบด้วยนะ ยังไงก็ขอให้กิจการของคุณกับคุณแม่ขายดีๆนะคะ

2021.07.28 7:39

ชนันธชัย

รายได้มากขนาดนี้ ถ้าเป็นผม ไม่ขอของพรอมิสแน่นอนครับ ของที่เป็นของธนาคารน่าจะดีกว่า เพราะว่าดอกเบี้ยถ้าเป็นของเอกชนแบบนี้ราคาค่อนข้างแพงดลยนะครับ แล้วถ้าเราขอสินเชื่อของธนาคารโดยตรงเวลาที่เราไม่สามารถจ่ายได้ มันยังพอคุยกันได้ง่ายๆนะ ถ้าเป็นของเอกชนการพูดคุยยากนะครับ โดนฟ้องหรือโดนยึดทรัพย์มากกว่านะครับ

2021.08.21 4:31

Snooppy

ถ้ารายได้ประมาณ 3 หมื่นกว่าบาท ก็มีโอกาสที่จะได้รับอนุมัติครับ ก็ลองไปยื่นสมัครดูนะครับ แต่คุณมีธุรกิจนี่นา ทำไมถึงยื่นสมัครสินเชื่อกับพรมมิสนะครับ ผมว่าเขาจะให้วงเงินไม่มากเท่าไหร่นะ ดูของเจ้าอื่นนะครับที่อาจจะได้วงเงินอนุมัติ 5 เท่าของรายได้ อันนี้ก็ไม่รู้นะก็แนะนำไปแบบนั้นผมก็ไม่รู้ว่า คุณจะเอาเงินกู้ไปทำอะไร

2021.09.25 12:14

นวนันท์

สินเชื่อพรอมิส เหรอคะ รายได้ 3หมื่นกว่าบาท แนะนำว่าไปที่ธนาคารเหมือนที่เพื่อนๆคนอื่นๆบอกคะ อาจจะมีสินเขื่อตัวที่คุณเห็นว่าเหมาะสมกว่าก็ได้คะ เราไม่ได้บอกว่า พรอมิส ไม่ดีนะคะ แต่ถ้าเป็นเรา มีเงินเดือนขนาดนี้ เราขอมีตัวเลือกหลายๆตัวเลือกก่อนที่จะขอดีกว่าคะ เราคิดว่า ทุกที่ต้อง อนุมัติสินเชื่อที่เราขอแน่นอนคะ

2021.10.30 14:44

กษิดิ์เดช

เอาของพรอมิสตัวนี้ก็น่าจะด๊อยู่แล้วละนะ ถ้าพี่เขาอยากไปขอสินเชื่อของธนาคารพี่เขาไปนานแล้วละ ของธนาคารค่อนข้างเรื่องมากกว่าของสินเชื่อพรอมิสเยอะ พี่เขามีรายได้จากทำอาชีพส่วนตัวเอกสารต่างๆที่ต้องเตรียมไปก็เยอะด้วย อย่างถ้าบอกว่าเปิดร้านขายของ พี่เขามีใบที่จะทะเบียนการค้าป่าว แต่ถ้าของพรอมิสเอกสารพวกนี้ไม่ใช้ก็ได้

2022.01.11 13:57

ธวัฒชัย

เงินเดือนได้เดือนละ 35,000 บาท แล้วตัวพี่มีภาระหนี้สินอย่างอื่นที่ต้องจ่ายต่อเดือนด้วยไหมครับ เพราะสินเชื่อเขาจะดูตรงนี้ด้วยว่ามีภาระหนี้สินอะไรไหมที่พี่ต้องจ่ายถ้ามีวงเงินก็จะได้น้อยลงมา แต่ถ้าพี่ไม่มีภาระหนี้สินอะไรเลยพี่ก็จะได้วงเงินที่เขากำหนดเลยครับ ถ้าให้ผมคพนวนเล่นๆนะครับ วงเงินที่พี่น่าจะได้ก็น่าจะอยู่เกลือบๆ 2แสนบาท

2022.02.23 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี