Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรื่องอายุงานสำคัญสำหรับการขอสินเชื่อ ถ้าเพิ่งเริ่มงานใหม่ได้ไม่นาน จะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย?

เวลายื่นเรื่องสมัครบัตรเครดิตหรือขอสินเชื่อ เงื่อนไขผู้สมัครเรื่องอายุงานถือว่าสำคัญมาก ซึ่งทำให้ผมอัดอั้นนิดนึง ก็เข้าใจธนาคารหรือสถาบันการเงินนะเขาไม่อยากปล่อยเงินกู้เสียเปล่าหรอกก็ต้องดูความสามารถของผู้กู้ในการจ่ายคืนให้กับเขาด้วย ผมเพิ่งเริ่มงานใหม่ได้ไม่นาน อยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผมจะไปขอได้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟ้าที่แสนไกล....

งานใหม่ที่เจ้าของกระทู้เพิ่งเริ่มทำเนี่ยเป็นงานประจำหรืองานที่ทำเป็นรายวันล่ะครับ งานประจำนี่ถ้าทำมาได้เกินหนึ่งเดือนก็สมัครได้แล้วละครับ สำหรับงานที่ทำเป็นรายวันต้องทำมานานกว่าคือประมาณ 6 เดือนขึ้นไป งานที่ทำแบบสัญญาจ้างก็เหมือนกันนะครับ แต่คุณเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นานแล้วมาขอสินเชื่อ จะจ่ายเงินคืนไหวเหรอครับ คิดดีๆนะ

2020.11.13 15:47

H.hahaa

เออนั่นสิ...เพิ่งทำงานได้ไม่นานจะขอกู้เงินกันแล้วหรอ ใจเย็นๆก่อนดีกว่าไหม ที่เงินมันหมุนไม่ทันเพราะอะไรคุณต้องหาสาเหตุให้เจอก่อน อย่างเช่นเงินเดือนน้อยเกินไปไม่พอกับค่าใช้จ่าย หรือคุณใช้จ่ายเกินตัว ตรงนี้ต้องลองหาต้นตอให้เจอก่อน แล้วค่อยๆแก้ เราว่าการกู้เงินควรเป็นวิธีสุดท้ายที่คุณจะเลือกนะ (อย่าหาว่าสั่งสอนเลยนะ) ไม่อยากเห็นใครเป็นหนี้....

2020.12.26 8:18

((Apichard45))

เจ้าของกระทู้มาถูกทางจริงๆครับ เพิ่งเริ่มงานได้ไม่นานมาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แน่ แต่ถ้าทำมาหลายเดือนหน่อย 4 เดือน หรือ 6 เดือน มีหลายสินเชื่อที่สามารถสมัครได้นะครับ ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงสมัครไปแล้ว ไม่รู้วงเงินอนุมัติที่ได้จะพอกับที่คุณต้องการหรือเปล่านะ เพราะเขาอนุมัติให้ตามเงินเดือนที่ได้รับในแต่ละเดือนน่ะครับ

2021.01.23 14:3

วิราวรรณ์

เรื่องแบบนี้ไม่รองไม่รู้คะ เพื่อนๆอย่าไปว่าเขาเลยนะคะ ต้องได้รองก่อนคะ จริงๆเราไปว่าเขาได้หลอกคะว่าต้องการเอาเงินไปทำอะไร คนเรามันมีความจะเป็นไม่เหมือนกันนะคะ แล้วอยากแนะนำคนที่ถามนะคะ ถ้าสินเชื่อของพรอมิสเขาไม่ให้ เราหันไปดูพวกบัตรกดเงินสดดูสิคะ บางเจ้าทำงานแค่4เดือนก็สามารถทำได้แล้วคะ อันนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่านะคะ

2021.03.06 5:45

$ไม้ขีดไฟ$

เพิ่งเริ่มงานใหม่ได้ไม่นาน เจ้าของกระทู้จะขอสินเชื่อส่วนบุคคลแล้วเหรอครับ แล้วนี่ได้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสอย่างที่มาตั้งกระทู้ถามหรือเปล่า ผ่านมั้ยครับ ถ้าผ่านเนี่ย เรื่องการชำระเงินคืนไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ย ที่ถามเพราะเห็นว่าช่วงที่ผ่านมาเศรษฐกิจไม่ค่อยดี บางคนตกงาน บางคนมีรายได้น้อยลงจะหาเงินจ่ายคืนยาก

2021.07.18 15:32

ทิพธัญญา

ของพรอมิสเราไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรนะคะ ว่าต้องมีอายุงานที่เท่าไร ระหว่าง 4-6เดือน เหมือนกับเจ้าอื่นๆไหม แต่ คุณเริ่มทำงานใหม่ๆใช่ไหมคะ อันนี้เราขอแนะนำเรื่องนี้ได้ไหมคะ ทำงานใหม่ๆ รายได้เราว่าไม่น่าจะคงที่เท่าไรนะคะ อยากให้รอทำงานไปนานๆก่อนได้ไหมคะ ให้เงินเดือนคุณคงที่ก่อนแล้วค่อย สมัครสินเชื่อพวกนี้เราว่าน่าจะดีกว่านะคะ

2021.08.12 5:45

เอกรักษ์

ทำงานยังได้ไม่ถึงปีคิดจะมีหนี้สินแล้วเหรอครับน้อง พี่ว่าตัดสินใจยกเลิกยังน่าจะทันนะครับ เงินเดือนของคนที่ทำงานใหม่ๆ พี่มั่นใจได้เลยครับว่าได้ ไม่ถึง หมื่น5 แน่นอนครับ คิดดูดีๆนะครับ วงเงินที่น้องจะได้ พี่เองคิดว่าน่าจะได้น้อยมากๆครับ ทำงานเก็บเครดิตเอาไว้ก่อนดีกว่าครับ อย่าสร้างหนี้ในช่วงนี้เลยครับ พี่ว่ามันจะไม่คุ้มเอานะ

2021.09.30 13:25

ปริณดา

หลายคนสอบถามเรื่องของสินเชื่อพรอมิสมากเลยนะคะในช่วงนี้ แสดงว่าตอนนี้ พรอมิส กำลังมาแรงอย่างแน่นอนใชไหมคะ เรื่องอายุงาน เราก็คิดว่าน่าจะเป็นเหมือนกับสินเชื่องของธนาคารที่คนส่วนใหญ่ไปขอสินเชื่อแหละคะ แต่ถ้าคุณทำงานครบ 4-6เดือนถามที่เขากำหนด ต้องติดให้ดีนะคะ ว่าพร้อมที่จะเป็นหนี้ไหม ทำงานใหม่แล้วเป็นหนี้ มันไม่น่าเหลืออะไรเลยคะ

2022.01.17 12:56

กฤตเมธ

ทำงานมาแล้วถ้าครบหกเดือนก็ไปขอสินเชื่อเลย แต่วงเงินที่น้องอาจจะได้อาจจะไม่ได้มากแบบที่น้องคิดนะครับ เริ่ใงานใหม่ตอนนี้มีความเสี่ยงเรื่องของรายได้อยู่ครับ สินเชื่อของที่ไหนก็ไม่หล้าปล่อยให้เยอะๆหรอกครับ เอาว่าถ้าได้แล้วก็พยายามรักษาการเป็นลูกหนี้ที่ดีนะครับ ถ้าวงเงินก้ินแรกจ่ายครบแล้วขอครั้งหลังๆวงเงินก็จะได้เพิ่มมาเอง

2022.02.20 7:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี