Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย แต่ถ้าหาไม่เจอจะไปขอสินเชื่อได้มั้ยเนี่ย

เราคิดเล่นๆนะ ปกติเวลาไปขอกู้เงิน เอกสารสำคัญอย่า่งนึงที่ต้องใช้ คือ รายการเดินบัญชี บางที่ต้องใช้สมุดจริงด้วยนะ อย่างเช่น ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย (ตามที่เห็นข้อมูลมา) เดี๋ยวนี้หลายคนทำธุรกรรมการเงินผ่านแอพกันซะส่วนใหญ่ ถ้าหาสมุดบัญชีตัวจริงที่เป็นเล่มไม่เจอ จะไปขอสินเชื่อได้มั้ยเนี่ย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟ้าที่แสนไกล....

ถ้าหาสมุดบัญชีตัวจริงที่เป็นเล่มไม่เจอ ไปขอรายการเดินบัญชีจากธนาคารก็พอได้มั้งครับ บริษัทพรอมิสคงไม่ว่าหรอก555 ผมว่าเจ้าของกระทู้หาสมุดบัญชีของตัวเองไว้เลยดีกว่า เผื่อเกิดอยากสมัครขอสินเชื่อขึ้นมาจะได้มีสมุดบัญชีธนาคารไปด้วย เดี๋ยวเม้นท์เสร็จผมต้องไปหาสมุดบัญชีธนาคารของตัวเองบ้างละ เอาไปไว้ไหนก็ไม่รู้เนี่ย

2020.11.13 15:51

Susie

น่าจะขอได้นะ เค้าคงไม่ได้ซีเรียสมากขนาดนั้นหรอก ก็อย่างที่ความเห็นด้านบนได้บอกอ่ะ ที่เค้าขอคงไปดูแค่รายการเดินบัญชีเราเท่านั้น ... ว่าแต่มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับพรอมิสหน่อยนะคะว่าที่นี่ดอกเบี้ยเค้าเป็นยังไง ไหนๆก็เข้ามาตอบกระทู้เเระ อย่าหาว่าแย่งซีนนะคะ ต้องขออภัยจขกทล่วงหน้า พอดีมีข้อสงสัยจริงๆเพราะอยากจะไปสมัครค่ะ

2020.12.26 8:23

((Apichard45))

@Susie ดอกเบี้ยของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส น่าจะเหมือนกับสินเชื่อส่วนบุคคลของที่อื่นนะครับ ปกติประมาณ 24%-25% ต่อปี หากข้อมูลที่ผมให้ไปมันคลาดเคลื่อนต้องขออภัยเช่นกันครับ ผมว่าดูของรายละเอียดของหลายๆสินเชื่อไว้ก็ดีนะจะได้เปรียบเทียบกัน แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะสมัครของที่ไหนดี เอาที่คิดว่าจะชำระคืนไหวน่ะครับ

2021.01.23 14:8

วิราวรรณ์

เดียวนี้สมุดบัญชีไม่ค่อยมีความสำคัญเท่าไรแล้วคะ ทำไมบอกแบบนี้ เพราะว่าเราไม่ค่อยไปอัพสมุดบัญชีกันแล้วคะ ดังนั้นเวลาที่เราไปอัพแต่ละครั้ง มันได้ได้แจ้งยอดว่าจ่ายเท่าไร ฝากเท่าไรแบบนี้นะคะ มันจะสรุปมาให้เราแบบทีเดียวจบเลยคะ จนเราต้องไปขอเสตจเม้นจากธนาคารเลยคะ ซึ่งเอาจริงๆนะ ส่วนใหญ่สินเชื่อพวกนี้ชอบเอาเสตจเม้นมากกว่าคะ

2021.03.06 5:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี