Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมีการคิดค่าใช้จ่ายเรื่องการจ่ายค่างวดช้ากว่าที่กำหนดและค่าธรรมเนียมในส่วนนี้อย่างไร?

ตอนที่รอว่าสินเชื่อส่วนบุคคลที่ยื่นเรื่องขอไปจะได้รับการอนุมัติหรือเปล่าก็กังวลใจมากแล้วนะ แต่เราว่าคงกังวลน้อยกว่าตอนที่ต้องหาและเก็บเงินมาจ่ายค่างวดสินเชื่อที่ได้รับการอนุมัติมาแล้ว หากจ่ายช้ากว่ากำหนดไม่ใช่แค่โดนทวงหนี้อย่างเดียวนะต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มด้วย ถ้าเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมีการคิดค่าใช้จ่ายส่วนนี้อย่างไรคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ส้มเปรี้ยว🍊🍊

เห็นด้วยค่ะ การที่เราเป็นลูกหนี้ ต้องพยายามหาเงินมาจ่ายคืนเจ้าหนี้ให้ตรงเวลามันเครียดและกังวล เท่าที่อ่านกระทู้ของคุณก็รู้สึกว่าคุณจะกังวลมากกับเรื่องนี้ ถ้าการขอสินเชื่อแล้วได้รับการอนุมัติมันทำให้คุณไม่สบายใจมากขนาดนี้ คุณลองหาวิธีอื่นดูก่อนมั้ยคะ ไม่ต้องมาเป็หนี้เป็นสินใครน่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องกังวลมากมายอย่างนี้

2020.11.13 16:0

ลูกเป็ดขี้เหร่🦆

ดอกเบี้ยจะถูกปรับเพิ่มขึ้นเป็น28% แล้วคุณจะถูกดอกเบี้ยกินแบบทบต้นทบดอกไปแบบไม่รู้จบถ้าจ่ายช้า อย่าพยายามจ่ายช้าค่ะ จ่ายคืนให้เร็วที่สุดจะดีมาก สินเชื่อบัตรกดเงินสดเป็นสินเชื่อที่หลายคนยังไม่รู้นะคะว่าดอกเบี้ยเป็นอะไรที่แพงที่สุดแล้วในบรรดาสินเชื่อทั้งหมด ถ้าคุณต้องการใช้บัตรกดเงินสดจริงๆก็ต้องศึกษาเงื่อนไขเค้าดีๆก่อนจะใช้งานค่ะ

2020.12.26 8:33

thinking🤔🤔

มันก็จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกมานะ ช่วงเวลาที่น่าอึดอัดใจก็คือตอนที่ต้องหาเงินมาชำระหนี้นี่แหละ ต้องมีการวางแผนที่ดีหน่อย ไม่งั้นพอถึงเวลาหาเงินมาจ่ายไม่ทันแน่เลยอะ หากจ่ายช้ากว่ากำหนดไม่ใช่แค่โดนทวงหนี้ต้องเสียค่าธรรมเนียมติดตามทวงหนี้ด้วย ปกติจะประมาณ 100-200 บาทต่อครั้งนะคะ ควรชำระเงินให้ตรงเวลาดีกว่าค่ะ

2021.01.23 14:21

พุฒตา

ได้ข่าวมาว่าช่วงนี้สินเชื่อที่เป็นของเอกชน ออกมาตรการ ช่วยเหลือลูกหนี้ในช่วงโควิดนี้ใช่ไหมครับ รู้สึกว่าจะมีการพักชำระหนี้ด้วยสำหรับบางเจ้านะครับ ผมว่ถ้าใครสนใจอยากเข้าร่วมต้องรีบไปยื่นเรื่องแล้วนะครับ ไม่อย่างนั้นถึงสินเดือนที่ต้องจ่ายเงินคืนให้เขาไม่มีคืนให้ก็ต้องมากลุ้มเรื่องดอกเบี้ยที่จ่ายเพิ่มอีกนะครับ

2021.03.06 5:45

โชติรส

สินเชื่อที่ต้องค่าเรื่องแบบนี้ ไม่น่าจะมีแค่เจ้านี้เจ้าเดียวนะคะ น่าจะเป็นกันทุกเจ้าแหละคะ ที่ตอ้งจ่ายส่วนที่เขาเรียกกรณีที่เราจ่ายเงินคืนล่าช้าคะ แต่ ทางที่ดีพยายามไปจ่ายให้ตรงเวลาน่าจะดีกว่านคะ จะได้ไม่จ่ายในส่วนที่ไม่สมควรที่เราจะต้องมาจ่ายๆคะ ถ้าจำไม่ผิดส่วนต่างที่ต้องจ่ายในส่วนนี้ แพงเอาเรื่องเลยใช่ไหมคะ

2021.06.22 15:42

MonMon

จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกเลยครับ ตอนที่รอว่าสินเชื่อส่วนบุคคลที่เราไปยื่นเรื่องขอเอาไว้จะได้รับการอนุมัติหรือเปล่ามันลุ้นมากนะ แต่พอได้รับอนุมัติแล้ว ได้เงินมาใช้แล้ว ทีนี้ล่ะถึงเวลาที่ต้องหาเงินมาคืน แล้วตอนนี้นะ หาเงินเพื่อมาเป็นค่าใช้จ่ายก็ยากละ ยังต้องเอาจ่ายหนี้สินเชื่ออีก แค่คิดก็ปวดหัวละครับ

2021.07.23 8:20

บุดดี

ช่วงนี้ใครที่กำลังยื่นขอสินเชื่อ ไม่ว่าจะเป็นของ พรอมิส หรือว่าของเจ้าอื่นๆ ก็ต้องทำใจเตรียมรอเอาไว้เลยนะคะ เพราะช่วงนี้สินเชื่อไม่ค่อยจะปล่อยกันเท่าไรคะ ไม่รู้ว่าเขากลัวเรื่องของสภาพเศรษฐกิจในช่วงโควิด นี้หรือเปล่า ที่จริงช่วงนี้น่าจะเป็นโอกาสที่ดีมากกว่าที่ทางสินเชื่อจะรีบๆปล่อยให้ประชาชนได้กู้ ไม่น่าจะต้องกักเอาไว้เลย

2021.08.26 8:11

ขวัญฤทัย

นี่ขนาดเขายังไม่อนุมัติสินเชื่อของคุณเลยนะคะ ยัง กังวลเรื่องนี้เลย ถ้าคิดว่ากังวลแบบนี้ เราว่าไม่น่าจะทำดีกว่าคะ ทำแล้วเครียด ก็ไม่น่าเอาแล้วละคะ สินเชื่อที่ไหนก็แล้วแต่ ถ้าเราจ่ายไม่ต้องตามเวลาที่เขากำหนด ก็ต้องมีค่าติดตามตามอยู่แล้วคะ สินเชื่อพรอมิส เห็นเพื่อนๆหลายคนบอกว่า เป็นสินเชื่อ วงเงินไม่มาก ส่งสบายๆ เราว่าคุณไม่น่ามีปัญหานะคะ

2021.09.24 14:53

รัติยา

ไม่น่าจะต้องกังวลเรื่องนี้นะ มีเพื่อนๆในเพจนี้หลายคน ที่ใช้งานสินเชื่อพรอมิส หลายคนบอกว่าวงเงินกู้ของเขาโอเคเลย แล้วเรื่องการจ่ายคืน ทางสินเชื่อพรอมิสเขาให้เราจ่ายคืนแบบสบายๆ ไม่ได้กำหนดระยเวลาในการจ่ายคืนเร็วจนเราไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ แล้วอีกอย่างสินเชื่อตอนนี้้เขามีเรื่องการพักชำระหนี้ด้วยถ้าคิดว่ามีปัญหาก็สามารถพักการจ่ายหนี้ก่อนได้

2022.01.26 15:4

หัสฒพงศ์

ตอนนี้สินเชื่อของเอกชนที่เราได้ยินบ่อยๆก็น่าจะเป็นของ พรอมิส นี้แหละครับ คนค่อนข้างให้ความนิยมเป็นอย่างมากในช่วงนี้ สาเหตุน่าจะมาจากการที่พรอมิสไม่ได้เรื่องมากเรื่องของเอกสารเหมือนกับของธนาคารทั่วๆไปหรือเปล่า แถมยังได้ยินมาว่าสินเชื่อพรอมิสมีระยะเวลาที่จ่ายคืนค่อนข้างที่จะนานกว่าของธนาคารทั่วไปด้วย นะ

2022.02.07 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี