Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะคิดค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้จริงๆ หากว่าจ่ายเงินคืนช้ากว่ากำหนดใช่มั้ย?

ผมขอและได้รับการอนุมัติเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมาได้หลายเดือนแล้ว พอถึงเวลาต้องชำระเงินคืน ผมพยายามจ่ายให้ตรงตามกำหนดเสมอ ไม่อยากให้เกิดปัญหาเพิ่ม หากว่าเกินกำหนดแล้วจะมีค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ด้วย ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก ผมอยากรู้ว่าทางบริษัทเค้าเรียกเก็บเงินส่วนนี้จริงๆใช่มั้ยครับ ไม่ได้ขู่เฉยๆนะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ส้มเปรี้ยว🍊🍊

อยากรู้จริงๆเหรอ ว่าเขาแค่ขู่หรือเปล่า..ต้องลองนะ สักครั้งนึง🤣 อย่าลองเลย ได้เสียเงินจริงๆแน่ จ่ายตามเวลาที่กำหนดอย่างที่คุณทำน่ะมันดีแล้วล่ะค่ะ เงื่อนไขเรื่องค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ที่เขาบอกมา คงเพราะมีคนจ่ายช้ามากจริงๆนั่นแหละเลยต้องคิดค่าใช้จ่ายเพิ่ม เราว่ารีบใช้หนี้ให้หมด เร็วเท่าไรยิ่งดีนะ

2020.11.13 16:34

《Barbie》

ถ้าเค้าเก็บไม่จริงเค้าจะมาลงในเงื่อนไขในสัญญาทำไมให้เสียเวลา เสียลูกค้า ??? เราคิดว่าเค้าต้องไปจ้างบริษัททวงหนี้อีกต่อนึงนะ ไม่ใช่ว่าทางบริษัทเค้าทวงเองซึ่งตรงนี้เราคิดว่าเค้ามีค่าใช้จ่าย เค้าก็เลยมาเก็บกับเรางัย เป็นไปได้ก็จ่ายให้ตรงเวลาแหละดีแล้วค่ะ คุณจะได้เป็นลูกค้าชั้นดี เวลาที่เราอยากขอเพิ่มวงเงินมันก็จะง่ายต่อการอนุมัติ

2020.12.26 10:48

thinking🤔🤔

หวังว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้ลองชำระเงินช้าเพื่อจะดูว่าจะเสียค่าธรรมเนียมติดตามทวงหนี้จริงๆหรือเปล่านะคะ😄 เพราะว่าคุณได้เสียเงินจริงๆแน่ ไม่ใช่แค่สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่คิดค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้เท่านั้นนะ สินเชื่อส่วนบุคคลที่ีอื่นก็มีการคิดค่าใช้จ่ายส่วนนี้เหมือนกัน คงกันไว้เผื่อว่ามีคนชำระเงินล่าช้าค่ะ

2021.01.23 14:26

ผกาวรรณ

เขาจะขู่ทำไมละคะ เขาเอาจริงๆคะ เรื่องแบบนี้เขาต้องเสียเวลาคะ อย่างเช่นเขาต้องเสียเวลามาส่งจดหมายติดตามหนี้จากเรา เมื่อเราไม่จ่ายเขาจริงๆก็ต้องส่งเรื่องไปอีกแผนกซึ่งทั้งหมดที่เราว่ามามันต้องมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้นแหละคะ แล้วที่เขาติดตามเอาจริงๆนะคะเราว่ามันก็สมควรแล้วละคะ ถือว่าเสียค่าล้าช้าของเราก็ว่าได้คะ

2021.03.07 12:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี