Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แนะนำรุ่นน้องไปสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแต่ยังไม่ได้เงินค่าแนะนำ ปกติต้องรอนานแค่ไหนหรือต้องทำอะไรเพิ่มเติม?

เคยเห็นกันมั้ยครับ โฆษณาของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ที่ว่าแนะนำเพื่อนมาสมัครสินเชื่อและใช้วงเงินภายใน 30 วัน ผู้ที่แนะนำจะได้รับค่าแนะนำ 400 บาทสำหรับ ผู้สมัคร 1 คน ได้จริงมั้ยครับ มีใครเคยแนะนำและได้เงินจากโปรโมชั่นนี้แล้วบ้าง เพราะผมแนะนำรุ่นน้องไปสมัครแต่ยังไม่ได้เงินเลยครับ ปกติต้องรอนานแค่ไหน หรือผมดำเนินการอะไรไม่ครบหรือเปล่าเนี่ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

POP3710

ผมไม่แน่ใจนะว่าต้องรอเงินนานแค่ไหน ประมาณสักเดือนนึงมั้ย คือ เขาคงแจ้งมาก่อนว่าจะได้เงินนะแต่อาจต้องรอนิดนึง คงไม่ใช่ว่าจะได้ในทันที อยากรู้เหมือนกันว่าค่าแนะนำที่ว่าเนี่ย คนที่แนะนำจะได้เงินจริงหรือเปล่า จะมีคนที่ได้ค่าแนะนำแล้วเข้ามาเม้นท์บ้างมั้ยนะ ผมไม่เคยแนะนำใครให้มาสมัครสินเชื่อเลยไม่แน่ใจเรื่องค่าแนะนำ

2020.11.13 16:38

Strawberry🍓

คิดว่าได้จริงค่ะ เพราะเพื่อนเราเคยมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่การที่เค้าจะให้เงินคุณได้ ตามเงื่อนไขแล้วคนที่คุณแนะนำให้เค้าไปสมัครต้องผ่านการอนุมัติก่อน คุณถึงจะมีสิทธิ์ได้รับเงินตรงนี้ แต่ถ้าเค้าไม่ได้รับการอนุมัติคุณจะไม่ได้รับค่าแนะนำค่ะ ฉนั้นใจเย็นๆแล้วลองถามเพื่อนคุณดูก่อนนะคะว่าเค้าได้รับอนุมัติรึยัง ถ้าอนุมัติแล้ว..แล้วยังไม่ได้ ค่อยติดต่อเข้าไปทางcall centerอีกทีนะคะ

2020.12.26 10:52

thinking🤔🤔

เจ้าของกระทู้ได้รับเงินค่าแนะนำเพื่อนมาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรือยังคะ? เราเคยอ่านคอมเม้นท์ของบางคน เขาบอกว่าได้เงินค่าแนะนำนี้จริงๆนะ แต่ไม่รู้ว่าต้องดำเนินการอะไรบ้าง รู้แค่ว่า ถ้าคนที่เราแนะนำไปสมัครได้รับอนุมัติสินเชื่อและเขาใช้เงินจากสินเชื่อนั้นภายใน 30 วันนับจากวันที่ได้รับการอนุมัติ คนแนะนำจะได้รับเงินค่ะ

2021.01.23 14:33

ผกาวรรณ

ถ้ายังไม่ได้นี้ต้องรีบไปตามแล้วละคะเดียวพนักเขาจะเอาไปกอนขนมหมดนะคะ ไม่น่าจะนานขนาดนี้นะคะ เราเองยังพยายามแนะเพื่อนๆเลยคะหวังว่าจะได้สีร้อยกับเข้าบ้าง นี่ถ้าเราแนะนำได้เดือนละ2-3คนนะรับรองเลยว่าได้เงินเอาไว้กินขนมอร่อยๆตอนสิ้นเดือนแน่นอน นี้นะเราวางแผนเอาไว้แล้ว ตอนนี้คนมองหาสินเชื่อกันค่อนข้างเยอะเลยเหมาะๆ

2021.03.07 12:44

ชาญวิทย์

เฮ้อ.....นึกว่าแนะนำให้สมัครเพราะรู้ว่าที่นี่ดี แต่แนะนำให้เพราะอยากได้เงิน..... ถ้าเป็นผม ผมคงจะไม่เเนะนำเพื่อนให้สมัครถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ดอกเบี้ยเงินกู้เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ธรรมดาๆนะ ถ้าผมมีผมคงให้เพื่อนยืมไปก่อน สงสาร....ไม่อยากให้เค้าเป็นหนี้ เพราะผมเคยเป็นหนี้มาก่อนเข้าใจอารมณ์เลยว่ามันรู้สึกยังไง (ตอบแบบไม่ได้โลกสวยนะครับ....อย่ามาทัวร์ลงที่ผม)

2021.06.08 3:30

ปลายฝน_ต้นหนาว

มีค่าแนะนำด้วยหรอคะ? แปลกใจนะเนี่ย นึกว่าธุรกิจขายตรง คือจะได้ค่านายหน้าในการหาสมาชิกอะไรแบบนี้ เพิ่งรู้ว่าการแนะนำให้ไปขอสินเชื่อกับสถาบันการเงินจะมีค่าแนะนำให้ด้วยคล้ายๆค่านายหน้าแบบนี้ มันได้กันจริงๆหรอคะ? มาตอบกันหน่อยนะอยากรู้อ่ะ ห้องนี้ยังมีคนมาคอมเมนต์ไม่เยอะเลย จริงๆสถาบันการเงินพรอมิส คงมีคนรู้จักไม่เยอะด้วยแหละ

2021.09.28 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี