Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสอนุมัติวงเงินให้ผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทได้ไม่เกิน 2 เท่าของรายได้ ถือว่าพิเศษมั้ย?

อยากได้คำแนะนำจากคนที่เคยขอสินเชื่อส่วนบุคคลค่ะ เราเห็นโฆษณาของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสว่ามีโปรโมชั่นพิเศษช่วงโควิด ให้ผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาท/เดือน ได้รับการอนุมัติสินเชื่อด้วยวงเงินไม่เกิน 2 เท่าของรายได้ เราไม่ค่อยรู้เรื่องของการขอสินเชื่อส่วนบุคคลมากนัก อยากรู้ว่าโปรโมชั่นนี้ถือว่าพิเศษเลยมั้ยคะหรือจะมีของที่อื่นให้วงเงินสูงกว่านี้อีกคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อิงจันทร์🌙

เราไม่เคยขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะมาแนะนำได้มั้ยคะ...ไม่มีใครตอบ งั้นบอกเลยนะ555 ถึงเราจะไม่เคยขอสินเชื่อส่วนบุคคลของที่ไหนมาก่อน แต่ก็เคยดูพวกรายละเอียดการขอสินเชื่อมาบ้าง ที่เราเห็นมานะ ส่วนใหญ่สินเชื่อส่วนบุคคลจะได้วงเงินอนุมัติประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือน แต่ฐานเงินเดือนของผู้สมัครอาจจะสูงกว่าของพรอมิสนะคะ

2020.11.13 16:56

Juree

ไม่รู้นะ...เราว่าเเล้วแต่เค้าจะพิจารณามากกว่าค่ะ อาจจะไม่ได้เท่านี้ทุกคนเพราะการที่แต่ละคนจะได้รับวงเงินเท่าไหร่นั้นขึ้นอยู่กับฐานรายได้และหนี้สิน ...ก็เลยไม่กล้าการันตีไปว่าคุณจะได้รับวงเงินเท่านี้ไหม แต่ถ้าถามว่าให้วงเงินเยอะไหมสองเท่าถ้ารายได้ไม่ถึงสามหมื่นก็ถือว่าให้เยอะอยู่ แต่ทั้งที่ทั้งนั้นต้องดูหลายๆอย่างด้วย

2020.12.27 11:17

&Patrawee&

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่อนุมัติวงเงินให้ผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทไม่เกิน 2 เท่าของรายได้ ถือว่าใช้ได้ค่ะ เพราะเขาต้องดูรายได้ของผู้สมัคร ดูไปถึงว่าจะมีเงินมาจ่ายคืนเขาได้มากหรือน้อยแค่ไหน เราว่าถ้าได้วงเงินมากเกินไป พอถึงเวลาต้องชำระคืนมันก็จะหนักไปหน่อยนะ เอาแบบพอดีๆดีกว่าค่ะ

2021.01.23 14:58

ปัชชาพงษ์

ไม่น่าจะใช่เป็นโปรฯนะครับ น่าจะเป็นที่เขาออกมามาสองตัวเลือกมากกว่านะครับ ถ้าถามว่าช่วงโควิดนี้ อยากหาสินเชื่อที่ไม่แรง ผมขอแนะนำสินเชื่อที่เป็นของธนาคารจะดีกว่าครับ อย่างที่ออกมาของออมสิน หรือของ ธกศ. นะครับ ไม่ได้ว่าของพรอมิส ไม่ดีนะครับแต่กำลังบอกว่าของธนาคารดอกเบี้ยจะถูกมากกว่านะครับ แต่ พรอมิส จะของ่ายกว่าครับ

2021.03.07 12:44

/Chidpong=

คำถามน่าสนใจนะครับ "สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสอนุมัติวงเงินให้ผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทได้ไม่เกิน 2 เท่าของรายได้ ถือว่าพิเศษมั้ย?" เรียกว่าสมเหตุสมผลดีกว่าครับ ตามความเข้าใจของผมนะ ถ้าให้วงเงิน 3-5 เท่าของรายได้เหมือนบริษัทอื่นๆ ผู้กู้อาจจะไม่สามารถหาเงินมาจ่ายคืนหนี้สินเชื่อได้ เขาเลยปล่อยสินเชื่อน้อยหน่อย

2021.07.25 16:36

ธวัชชัย

พร้อมมิตร เป็นสินเชื่อของเอกชนใช่ไหมครับ ผมว่า ได้วงเงินเท่านี้ก็น่าจะโอเคนะครับ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นของเอกชน จะของ่ายกว่าของธนาคารนะครับ ถ้าคุณคชต้องการใช้เงินแบบด่วนๆสินเชื่อพวกนี้ ตอบโจทย์ได้เลยครับ แต่อาจจะต้องทำใจเรื่องของดอกเบี้ยหน่อยนะครับ เพราะดอกเบี้ยเขามักจะเก็บในอัตรสูงสุดที่รัฐบาลกำหนดเลยครับ

2021.08.18 9:30

Naririri

ถ้าถามว่า ให้วงเงินอนุมัติ 2 เท่าของรายได้พิเศษไหม? ก็ตอบได้ว่าไม่พิเศษนะคะ แต่แปลกดีเมื่อเทียบกับการขอสินเชื่อของเจ้าอื่นๆ เพราะว่าส่วนมากธนาคารจะให้บังอาจอนุมัติ 5 เท่าของรายได้ ก็เลยสินเชื่อของ Promis ก็น่าจะให้น้อย น้อยกว่าที่อื่นแน่นอน มันก็ขึ้นอยู่กับว่าพูดกูอยากได้วงเงินเท่าไหร่ เอาเงินกู้ไปทำอะไร แต่ถ้ากู้ได้น้อยก็มีโอกาสปลดหนี้ได้เร็วนะคะ

2021.09.25 12:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี