Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

ก็เห็นมาเยอะนะคะเกี่ยวกับประกันสุขภาพที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ เราเกิดอุบัติเหตุหรือมีปัญหาเรื่องของสุขภาพตามมา เห็นมีเพื่อนแนะนำเกี่ยวกับประกันสุขภาพแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health ก็เลยอยากรู้นะคะว่า มีความน่าสนใจอย่างไรบ้าง เพื่อที่จะใช้ในการตัดสินใจเลือกใช้บริการในอนาคตค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pause%%

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health ล่ะครับ ผมไม่เคยไปดูรายละเอียดสักที เพราะไม่ค่อยคุ้นกับบริษัทประกันภัยไทยวิวัฒน์ คือชื่อของบริษัทนี้ผมเคยได้ยินอยู่ แต่ถ้าจะทำประกันสุขภาพไม่ได้นึกถึงบริษัทนี้เลย ถ้ามีคนรู้สึกว่าแผนประกันสุขภาพ Active Health นี้น่าสนใจ เดี๋ยวผมลองไปหาดูบ้างครับ

2020.11.14 5:6

Pannee

บอกตรงๆนะมีเพื่อนเคยมาชวนให้สมัคร แต่เนื่องด้วยความที่เราไม่ค่อยคุ้นกับชื่อบริษัทประกันนี้เท่าไหร่ เราเลยค่อนข้างไม่ค่อยไว้ใจว่าจะokรึเปล่า ประกอปกับว่าชื่อประกันก็ดูงงๆ คือ active คือเราไม่ค่อยเข้าใจรายละเอียดเท่าไหร่เหมือนกับว่าต้องไปออกกำลังกายแล้วจะได้รับความคุ้มครองอะไรแบบนี้รึเปล่านะ เราฟังแล้วก็งงๆเลยบอกเพื่อนไปว่าไม่สนใจ

2020.12.27 12:43

อยู่ใกล้ๆ..เห็นปะ!

ผมก็เหมือนกัน พูดถึงชื่อประกันภัยไทยวิวัฒน์ ก็เคยได้ยินนะครับ แต่ถ้าจะทำประกันสุขภาพไม่ค่อยนึกถึงประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์เลยอะ เขาอาจจะเป็นที่รู้จักโดยทั่วไป แต่เป็นผมเองที่ไม่รู้จักเขาหรือเปล่า😂 ที่เข้ามาดูก็เพราะว่าอยากรู้ว่าแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มันเป็นยังไงนี่ล่ะครับ ไม่ค่อยคุ้นเลยอะ

2021.01.23 15:22

ชาติรังสรรค์

เรื่องแผนประกันสุขภาพ ผมว่าถ้าคุณสนใจจริงๆนะครับ มองหาหลายๆตัวเลือกนะครับ เพราะ ประกันชีวิต มีมาหลายแบบนะครับ อย่างประกัน ไทยวิวัฒน์ ตัวนี้ เราก็ว่าค่อนข้างดีนะครับ เรื่องของเบี้ยประกันที่หลายๆคนกังวลกัน ประกันของ ไทยวิวัฒน์ รับรองเลยครับว่าซื้อแล้วไม่ทำให้เรากังวลเรื่องเบี้ยแน่นอนครับ คุ้มกับที่เราจ่ายไปแน่นอนครับ

2021.03.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี