Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

ผมเห็นเดี๋ยวนี้ในโฆษณามีการพูดถึงประกันสุขภาพแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package เพราะมีการพูดถึงเกี่ยวกับการออกกำลังกาย ผมอยากรู้ว่าการออกกำลังกายดีอยู่แล้วทำไมต้องมาเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้ด้วย เพราะการสนับสนุนให้ออกกำลังกายจะทำให้มีสุขภาพที่ดีไม่จำเป็นต้องเลือกใช้ประกันสุขภาพก็ได้สิครับอย่างนั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหน็บหนาว❄❄

บอกก่อนนะว่าเราไม่ได้มีข้อมูลเรื่องแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package อะไรนี่นะคะ แต่ที่เข้ามาคอมมเม้นท์เพราะอยากจะบอกเจ้าของกระทู้ว่าคุณต้องแยกเรื่องการออกกำลังกายกับเรื่องการทำประกันสุขภาพออกจากกันก่อนนะคะ ไม่ว่าคุณจะทำประกันสุขภาพหรือไม่ คุณก็ควรออกกำลังกายเป็นประจำ แต่เรื่องประกัน..แล้วแต่คุณค่ะ

2020.11.14 5:11

Tibby

ไม่รู้สินะ แต่เรากลับมองว่าแผนประกันนี้ดูน่าสนใจสำหรับคนขี้เกียจมากๆๆๆๆอย่างเรา บางทีการออกกำลังกายมันก็อาจจะต้อวมีแรงจูงใจนะ ถ้ามันไม่มีแรงจูงใจมันจะทำได้อยากอ่ะ ชอบประกันตัวนี้ตรงที่แถมfitbit นี่แหละอิอิ...(ไม่ใช่เรือนถูกๆน้าาา) อีกอย่างถ้าออกกำลังตามเป้าที่เค้าตั้งไว่จะได้ลดค่าเบี้ยด้วย มันยิ่งน่าสนใจอ่ะเราว่า....

2020.12.27 13:0

อยู่ใกล้ๆ..เห็นปะ!

พูดถึงเรื่องออกกำลังกาย ผมเห็นด้วยกับเม้นท์ด้านบนนะครับ เราควรออกกำลังกายเป็นประจำสม่ำเสมอ เรื่องการทำประกันสุขภาพมันคนละเรื่องกัน ถ้าทำได้ควรทำทั้งสองอย่างนั่นแหละ คนเราเมื่ออายุมากขึ้น แม้จะออกกำลังกายเป็นประจำ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่เป็นอะไรเลย ความเสื่อม ความถดถอยของร่างกายมันเป็นไปตามอายุด้วยครับ

2021.01.23 15:26

ชาติรังสรรค์

เห็นเขาบอกว่าประกันตัวนนี้เขาสะสมการออกกำลังลังกายมาเป็นแต้มคะแนนต่างๆด้วยใช่ไหมครับ แบบนี้ผมนึกถึงของอีดเจ้าเลยครับ คล้ายๆกันเลยครับออกมาแบบนี้แหละ ดีนะครัย อย่างตอนสิ้นปีที่เราต้องจ่ายเบี้ยประกันกับเขา เราก็สามารถเอาแต้มคะแนนที่สะสมนี้แหละครับเอามาเป็นส่วนลดได้อีกด้วย ดีครับ ถือว่าได้สุขภาพได้ส่วนลด

2021.03.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี