Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีส่วนลดเบี้ยประกันด้วยเหรอครับ

ถ้าเราอยากจะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ผมเห็นว่าเดี๋ยวนี้เราสามารถที่จะได้รับส่วนลดเบี้ยประกันถึง 40 เปอร์เซ็นต์ทุกเดือนได้ด้วย แต่ก็มีเงื่อนไขอะไรล่ะครับที่จะทำให้เราได้รับส่วนลดมากขนาดนั้น เพราะถ้าดูจากสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับการคุ้มครองและได้รับส่วนลด 40% ทุกเดือนถือว่าเป็นเรื่องที่คุ้มค่า แต่ก็ต้องเปรียบเทียบกับเงื่อนไขก่อนนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหน็บหนาว❄❄

ดูชื่อแผนประกันนี้แล้วน่าสนใจนะคะ "แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package" คุณบอกว่าอาจจะได้รับส่วนลดเบี้ยประกันถึง 40 เปอร์เซ็นต์ทุกเดือนด้วย เราก็คิดเหมือนคุณน่ะแหละว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรบางอย่าง ทางบริษัทเขาคงไม่ให้ส่วนลดแบบฟรีๆแน่ ดีแล้วที่คุณมาหาคำตอบก่อน ดูให้ละเอียดว่าใครจะคุ้มกันแน่นะคะ

2020.11.14 5:15

Jolie

เออ...เคยสนใจประกันตัวนี้ ตอนนั้นดูข้อมูลเค้าบอกว่าต้องออกกำลังกายให้ครบตามที่เค้ากำหนดเค้าถึงจะลดเบี้ยให้ แต่แหม...ถ้าเราออกกำลังกายเราก็จะมีสุขภาพดีขึ้น แล้วอย่างงี้เราจะทำประกันสุขภาพเพื่อ??? แบบนี้ออกกำลังกายเองก็ได้ไม่ต้งเสียตังค์อีกอย่างไม่ต้องมากดดันตัวเองให้เหนื่อยด้วย คิดไปคิดมาเลยไม่สมัครดีกว่า

2020.12.27 13:19

344Itsara-

จะมีประกันสุขภาพหรือว่าไม่มียังไงเราก็ควรออกกำลังกายครับ ในขณะเดียวกัน การออกกำลังกายเป็นประจำเป็นเรื่องที่ดี แต่นั่นไม่ได้รับประกันว่าเราจะรอดพ้นจากโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ อย่าลืมว่า เมื่อมีอายุมากขึ้นสุขภาพและร่างกายของเราก็เสื่อมลงเหมือนกันๆนี่ล่ะครับ ถ้าเป็นได้ ผคิดมว่าทำทั้งสองอย่างคู่กันไปจะดีมากครับ

2021.01.24 12:48

ชาติรังสรรค์

ไม่จริงหลอกครับที่บอกว่าคนออกกำลังกายแล้วจะสุขภาพแข็งแรง คนแถวๆบ้านผมเลยครับออกกำลังกายบ่อยมากครับ ตอนนี้ไปหาหมอ ได้ยินมาว่าเป็นมะเร็งไปแล้วครับ การมีประกันสุขภาพถือว่าเป็นส่วนช่วยเรานะครับ อย่างน้อยถ้าใครมีประกันสุขภาพตอนนี้แล้วถ้าไม่สบาย ประกันพวกนี้แหละครับที่ช่วยเราจากค่าใช้จ่ายมากๆให้น้อยลงได้ครับ

2021.03.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี