Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

ถ้าเราเลือกใช้บริการของประกันภัยแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ในตอนนี้จะมีโปรโมชั่นให้เราได้รับของแถมอะไรบ้างหรือเปล่าคะ เพราะว่าน่าตื่นเต้นค่ะเหมือนกับเราสมัครบัตรเครดิตและได้รับของกำนัลอะไรแบบนั้นแหละ เพื่อที่จะช่วยให้เราได้รับความสนุกจากการสมัครประกันภัย จะได้รับของกำนัลเพื่อเอาไว้ใช้ในชีวิตประจำตัวของเราด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปังปิ้ง**#

จะเรียกว่าของแถมได้หรือเปล่า มันน่าจะเป็นส่วนหนึ่งของประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package เองน่ะแหละ เขาเลยให้ smart watch มา 1 เรือนด้วย เอาไว้ดูว่าผู้เอาประกันภัยได้มีการออกกำลังกายบ้างหรือเปล่าเพราะมันมีผลกับการจ่ายเบี้ยประกัน รู้สึกว่าจะมี 2 รุ่นนะครับ เลือกเอาละกันว่าคุณอยากได้รุ่นไหน ราคาพอๆกัน

2020.11.14 5:31

Bumbim

แถมfitbitรุ่นkarmin เลยน้าาา... ไม่ใช่เล่นๆ ลงทุนเรียกลูกค้าสุดๆ ของแถมนี้มีไว้เพื่อให้เราออกกำลังกายตามเกณฑ์ที่เค้าวางไว้ ถ้าเราออกกำลังได้ตามเป้าเค้าจะลดเบี้ยประกันให้ไม่แน่ใจว่ากี่% แต่เราไม่ชอบตรงที่ให้ค่ารักษาผู้ป่วยนอกน้อยไปหน่อย แค่3,000 บาทต่อครั้งเอง เดี๋ยวนี้รพ.เอกชนเข้าทีมันไม่ได้หรอกนะราคานี้อ่ะ

2020.12.27 13:37

344Itsara-

ตอนนี้ ถ้าสมัครประกันภัยแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ยังมีโปรโมชั่นเป็น smart watch อยู่มั้ยครับ หรือว่ามันเป็นส่วนนึงของประกันฉบับนี้ด้วย เห็นว่าต้องใช้นาฬิกานี้เพื่อดูว่าผู้เอาประกันภัยออกกำลังกายตามแผนที่กำหนดไว้หรือเปล่า เพราะว่ามันมีผลกับการจ่ายเบี้ยประกันด้วย แปลกดีนะครับ

2021.01.24 12:58

พันทะนา

นาฬิกาที่เขาแถม น่าสนใจนะคะ เห็นครั้งก่อนเพื่อนที่ทำงานด้วยกัน เป็นคนที่ชอบออกกำลังกายมาก บอกว่าไปทำประกันชีวิตตัวนี้มา แล้วมาคุยให้ฟังว่า ถ้าออกกำลังกายตามที่เขากำหนดเอาไว้สามารถได้รับคะแนนสะสมเอาไว้ลดเบี้ยประกันครั้งต่อไปได้ด้วย แล้วเพื่อนก็ให้ดูของแถม เข้าท่าดีนะคะ จริงๆเราก็กำลังมองๆนาฬิกาแบบนี้อยู่เหมือนกันคะ

2021.03.07 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี