Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แน่นอนว่าอีกเหตุผลหนึ่งของเราในการสมัครก็คือการได้รับการลดหย่อนภาษีจากประกันภัย ถ้าฉันเลือกใช้บริการประกันภัยแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package จะได้รับการลดหย่อนภาษีอย่างไรบ้างคะ เพื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับรายได้ในแต่ละปีที่ได้รับจากการทำงานและได้รับการคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุ จะได้เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งในการใช้บริการในการลดหย่อนภาษีของตัวเองค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปังปิ้ง**#

ปกติประกันชีวิตสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ แต่ประกันสุขภาพจะเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยนะ ก็น่าจะได้เหมือนกันนะคะ แต่ไม่รู้ว่าทุกแผนประกันหรือเปล่า แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ก็ดูน่าสนใจดี เดี๋ยวไปหาข้อมูลอีกทีว่าแผนประกันนี้จะได้รับการลดหย่อนภาษีด้วยหรือเปล่า ขอโทษทีนะคะให้คำตอบตอนนี้ไม่ได้

2020.11.14 5:43

Bambii

เท่าที่เคยได้ยินมานะ ประกันสุขภาพและประกันชีวิตสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ค่ะ แต่รวมกันแล้วต้องไม่เกิน100,000 บาท ไม่รู้จำผิดหริอเปล่านะ ถ้าผิดต้องขอโทษด้วยค่ะ ว่าแต่ทำไมหลายคนสนใจประกันตัวนี้กันจังเลย... มีอะไรดีคะ?? เห็นมีเพื่อนที่ออฟฟิศคนนึงก็สมัคร แต่เพื่อนเป็นคนชอบออกกำลังกายอยู่แล้วเลยตอบโจทย์เค้า...ดียังงัยช่วยมาบอกกันหน่อย??

2020.12.27 13:46

jankrajang##

เราก็คิดว่าประกันภัยแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package นำไปลดหย่อนภาษีได้นะคะ ก็ได้ตามที่กรมสรรพากรกำหนดไว้น่ะแหละ นี่ถึงเวลาที่ต้องยื่นภาษีกันแล้วใช่มั้ย ยังไงก็อย่าลืมนำประกันที่มีอยู่ไปลดหย่อนภาษีกันด้วยนะคะ เจ้าของกระทู้เลือกทำประกันฉบับนี้ แสดงว่าเป็นคนชอบออกกำลังกายมากนะคะเนี่ย

2021.01.24 13:4

พันทะนา

ไม่ทราบว่ายืนเรื่องการลดหย่อนภาษีไปหรือยังคะ ถ้ายังต้องรีบแล้วนะคะ เพราะว่าใกล้จะจบการยื่นแล้วนะคะ ตอนนี้หลายคนสนใจเรื่องการลดหย่อนด้วยวิธีนี้เยอะขึ้นนะคะ เหตุผลอย่างหนึ่งเราว่าน่าจะมีผลมาจากเรื่องของ โควิด-19 แน่ๆคะ รายได้น้อยลง ก็ต้องหาตัวช่วยมาลดหย่อนค่าใช้จ่ายของเราลงบ้าง แถมยังได้รับการคุ้มครองอีกด้วย

2021.03.07 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี