Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

อยากรู้เกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลเมื่อเราสมัครใช้บริการของประกันภัย แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package เพราะว่าเมื่อเราใช้บริการของประกันภัยคงจะอยากรู้ละสีนะคะว่า จะมีการดูแลเราหรือค่ารักษาพยาบาลสูงสุดมากที่สุดเท่าไหร่ เพื่อจะสร้างความมั่นใจในการใช้บริการและวงเงินที่สูงก็ทำให้เราอุ่นใจไปในตัวด้วยค่ะ จะเอาไปเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันด้วยว่าคุ้มไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปังปิ้ง**#

ค่ารักษาพยาบาลของแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ก็มีค่าห้อง 5,000 บาทต่อวัน OPD 1,500 บาทต่อวัน ความคุ้มครองปีนึงให้สูงสุด 500,000 บาทค่ะ ค่ารักษาพยาบาลและค่าใช้จ่ายที่ได้รับจากประกันนี้เป็นที่น่าพอใจมั้ยคะ อยากให้คุณดูเรื่องเบี้ยประกันด้วยนะว่าโอเคมั้ย เราว่าเรื่องนี้น่าสนใจกว่า

2020.11.14 5:50

Lilly

ไม่ชอบ....ไม่คุ้มค่ะ opdต่อครั้งได้เเค่1,500 บาทเอง เราว่าน้อยไปนะ ถ้าต้องจ่ายเดือนละสองพันกว่าบาทเนี่ย คุณลองคำนวณดูสิปีนึงเบี้ยที่เราต้องจ่ายไปเท่าไหร่ ปีนึงตั้งสามหมื่นเลยนะ แต่พอเข้ารพ.คุ้มครองแค่นี้ น้อยไปหน่อย...เดี๋ยวนี้เข้ารพ.ทีไม่ใช่น้อยๆค่ารักษาพยาบาล ยิ่งรพ.เอกชนเท่านี้ไม่น่าจะพอหรอก คิดดีๆก่อนสมัคร

2020.12.27 13:53

jankrajang##

ก่อนตัดสินใจสมัครประกันสุขภาพสักฉบับ ดีที่จะดูรายละเอียดความคุ้มครองของประกันนั้นก่อนค่ะ อย่างแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package เราเคยได้ยินมาเหมือนกัน เห็นว่าเหมาะกับคนที่ชอบออกกำลังกาย เราก็ไม่รู้ว่ามันเป็นยังไงอะนะ ใครที่ชอบแบบนี้ก็สมัครค่ะ ใครที่ยังไม่ชอบใจก็ดูฉบับอื่นๆไปละกันเนอะ

2021.01.24 13:18

ธันยมัย

ได้ยินมาว่าประกันของเจ้านี้คุ้มครองกรณีที่เล่นกีฬาที่เป็นอันตรายด้วยนะครับ ถ้ารองไปหาประกันที่เป็นคล้ายๆกัน ไม่ค่อยมีนะครับที่จะคุ้มครองความเสี่ยงเรื่องนี้นะครับ ใครที่คิดว่าตัวเองเป็นคนที่ชอบอะไรแบบนี้การมีประกันแบบนี้ถือว่าเป็นหลักประกันที่ดีนะครับ น่าเสียดายครับผมไม่ใช่สายนี้ครับ เลยต้องหาตัวอื่นแทนครับ

2021.03.07 13:26

MAC

@lilly ไม่เคยใช้ประกันตัวนี้นะคะแต่จากที่คุณบอก วงเงินคุ้มครอง opd น้อยเกินไปจริงๆ นี่แหละก็เลยไม่ค่อยชอบประกันสุขภาพทั่วไปที่จำกัดวงเงินในเรื่องค่ารักษา ในกรณีต่างๆ ชอบซื้อประกันสุขภาพเหมาจ่ายมากกว่า ไม่ว่าจะรักษาในกรณีไหนก็เข้าใจในวงเงินเดียวไปเลย เดี๋ยวนี้ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายค่อนข้างเป็นที่นิยมมากเลยนะ

2021.05.18 14:44

WaWwaW

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ให้ค่ารักษาพยาบาลในกรณีผู้ป่วยนอกครั้งละ 1,500 บาทเหรอคะ จะมากหรือน้อยแล้วแต่แต่ละคนจะพิจารณาเองนะ ขอพูดถึงแม่เราดีกว่า แม่เรามีประกันสุขภาพแบบที่จ่ายค่ารักษาพยาบาลให้ครั้งละ 3,000 บาท เชื่อมั้ยว่ามีหลายครั้งที่ไม่พอ ต้องจ่ายเพิ่มเองด้วย แล้วครั้ง 1,500 บาทจะพอเหรอคะ

2021.05.22 16:28

Seeya!!!

@Wawwaw ที่คุณพูดก็มีเหตุผลนะคะ มันอยู่ที่แต่ละคนว่าอยากได้วงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ ก็นะถ้าเรามีประกันทั้งที เราก็อยากเข้าไปใช้บริการที่โรงพยาบาลเอกชน ซึ่งส่วนตัวคิดว่าวงเงินคุ้มครองหลักพันไม่ค่อยจะพอเท่าไหร่หรอก อย่างน้อยต้องหลักหมื่นขึ้นไป ขนาดเรามีประกันอุบัติเหตุคุ้มครองหลักหมื่น บางครั้งก็ยังไม่ค่อยจะพอเลย

2021.07.16 7:36

กวางตุ้ง

@Wawwaw @seeya!!! @MAC @Lilly คุณทั้ง 4 คนก็คิดคล้ายๆกับผมครับ แต่ก็นะประกันของไทยวิวัฒน์ Active Health ตัวนี้น่าจะเน้นคุ้มครองสุขภาพแบบผู้ป่วยในมากกว่าหรือเปล่า เขาก็เลยมีวงเงินสำหรับผู้ป่วยนอก opd ไม่มากเท่าไหร่ ก็เลยถ้าใครอยากซื้อประกันที่มีวงเงิน opd มากกว่านี้ก็คงต้องดูแบบแผนอื่นแล้วล่ะครับ แบบแผนประกันตัวนี้ก็อาจจะไม่ได้เหมาะกับทุกคน

2021.09.14 12:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี