Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

เมื่อเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล เพราะดูจากดินแล้วเห็นว่าจะมีค่าใช้จ่ายในส่วนต่างๆที่ตามมาเยอะเลยค่ะ เลยอยากรู้ว่าแบบแผนประกันภัยของแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลหรือในส่วนต่างๆที่มีค่าธรรมเนียม ที่เรียกเก็บในกรณีที่เราได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลอะไรบ้างคะ จะได้รู้ว่าให้การช่วยเหลือในค่าใช้จ่ายไปในส่วนไหนบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

-playground-

แผนประกันภัยของแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package จะจ่ายพวกค่าธรรมเนียมต่างๆในกรณีที่ผู้เอาประกันภัยรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยเหรอครับ ผมคิดว่าเขาจ่ายให้เฉพาะค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่ายา อะไรพวกนี้แค่นั้น แล้วมันจะมีค่าธรรมเนียมอะไรอีก ผมก็งงๆนะ อยากรู้เหมือนกันนะเนี่ย ใครรู้ก็มาบอกกันนะครับ

2020.11.14 6:8

Miranda

นั่นสิเราก็งงกับคำถาม ค่าธรรมเนียมอะไรคะ? ปกติเค้าก็จะให้ความคุ้มครองเราเรื่องค่าห้อง ค่ารักษา ค่ายา ประมาณนี้ค่ะ ซึ่งเค้าจะมีเรทบอกว่าถ้าเป็นผู้ป่วยในจะคุ้มครองอยู่ในวงเงินเท่าไหร่ ผู้ป่วยนอกจะได้เท่าไหร่ ประมาณนี้ค่ะ คุณต้องลองไปหาข้อมูลมนเวปของเค้านะคะ เเล้วจะกระจ่างค่ะ หรือไม่ก็รอฟังความเห็นต่อไปนะคะ....

2020.12.27 14:0

jankrajang##

อ้าว! ยังไม่มีใครมาบอกเรื่องค่าธรรมเนียมเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเหรอคะ แล้วเราจะไปถามใครดีล่ะเนี่ย😅 บอกตามตรงเราก็สงสัยเหมือนกันนะว่าค่าธรรมเนียมที่เจ้าของกระทู้พูดถึงมันคือค่าอะไร ต้องเรียกเก็บกับคนไข้ด้วยเหรอ คิดว่าทางประกันเขาจะจ่ายให้หมดซะอีก นอกจากว่ามันเกินจากงบแล้ว เช่น ค่ายาบางตัวน่ะค่ะ

2021.01.24 13:22

ธันยมัย

เรื่องจ่ายค่ารักษาไม่ค่อยทราบนะครับว่าเขาจ่ายเรื่องอะไรบ้างครับ แต่ที่แน่ๆที่ผมชอบประกันตัวนี้นะครับ เป็นประกันที่เหมาะกับคนที่ชอบเล่นกีฬามันๆเสี่ยงๆ มากที่สุดเลยครับ เพราะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองเรื่องการรักษาคนกลุ่มนี้เลยครับ แล้วที่ทราบมานะครับ เขาบอกว่าคุ้มครองค่ารักษา สูงสุดที่วันละหนึ่งแสนบาทเลยนะครับ

2021.03.07 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี