Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในเรื่องของการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกับระดับทองอย่างไร

สำหรับแบบแผนการคุ้มครองของประกันสุขภาพประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package มี 2 แบบแผนให้เราเลือกใช้บริการก็คือระดับโกลด์กับระดับ platinum ผมได้อยากรู้ว่าในกรณีที่เราเลือกใช้บริการจะมีการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกันอย่างไรกับ 2 ระดับนี้ เพราะว่าค่ากรมธรรม์ที่เราจะต้องจ่ายก็แตกต่างกันไม่มากเท่าไหร่ ผมก็เลยคิดว่าคุ้มไหมที่จะเพิ่มเงินจากระดับ gold เป็นระดับ platinum ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

-playground-

เจ้าของกระทู้บอกว่าประกันสุขภาพสตาร์เฮลท์ มี 2 แผน คือ Gold กับ Platinum Package ค่ากรมธรรม์ที่ต้องจ่ายของทั้งสองแผนนี้ไม่แตกต่างกันมากเท่าไหร่ นั่นแสดงว่าคุณสามารถจ่ายได้ แผนที่ค่ากรมธรรม์สูงกว่าคุณก็จ่ายได้ แล้วทำไมคุณไม่สมัครแผนที่ได้ความคุ้มครองมากกว่าล่ะครับ ไม่น่าจะต้องคิดมากเลยนะ เลือกที่มันคุ้มกว่าน่ะครับ

2020.11.14 6:35

Mochi

ทำไมเราไม่เคยได้ยินชื่อแผนนี้มาก่อนเลย เราเองก็มีประกันสุขภาพactiveของที่นี่อยู่เหมือนกัน...เคยได้ยินแต่แผนสตาร์พลัสนะ เค้ามีด้วยกัน6ระดับ เราว่าตัวนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีให้กับจขกทได้นะ ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองยอะก็เลือกไปเลยระดับหก ความคุ้มครอง 8,000,000 บาท เอาให้สะใจกันไปเลย แต่เบี้ยคงน่าจะแพงอยู่นะ...

2020.12.27 14:25

==Settakarn==

ผมเห็นด้วยกับคุณ -playground- นะครับ เพราะอ่านจากที่เจ้าของกระทู้เขียนมาแล้วรู้สึกว่าคุณมีคำตอบในใจอยู่แล้วนะ ที่มาตั้งกระทู้เพียงแค่อยากมาบอกให้คนอื่นฟังเท่านั้นเอง หากมีคนเห็นด้วยคุณคงรีบไปสมัครน่ะ ถ้าคุณจ่ายไหวในแผนประกันที่มีค่าเบี้ยประกันสูงกว่าแต่ให้ความคุ้มครองมากกว่าก็สมัครเลย ไม่ต้องคิดอะไรเยอะแล้วล่ะครับ

2021.01.24 13:31

สิรภัทร

ใช่ครับ ถ้ามันแตกต่างกันไม่มากแล้วคุณ สามารถที่จะจ่ายมันได้ ก็เอาตัว ดีๆไปเลยครับ ไม่อย่างนั้น ถ้าเป็นอะไรขึ้นมาแล้วจะมานั้งบ่นครับ เอาเรื่องการคุ้มครองการรักษาสูงสุดไปเลยครับ อันนี้ผมสนับสนุนนะครับ แต่ถ้าถามผมว่าผมเอาไหมตัวที่คุณถาม ผฒก็ต้องบอกแบบตรงๆครับว่าสนใจมากครับ แต่ว่าต้นทุนของผมมีไม่ถึงครับ

2021.03.07 13:25

Maji

เมื่อก่อนอะไรที่มันต่างกันไม่มาก แพงกว่ากันนิดหน่อย หลายคนก็เลือกยอมที่จะจ่ายแพงกว่าเพื่อที่จะได้รับอะไรที่มันมากกว่า แต่ตอนนี้คงไม่ใช่อย่างนั้นแล้วมั้งคะ ประหยัดได้เท่าไหร่ก็จะยอมที่จะประหยัด ถูกกว่ากันแค่ 5 บาท 10 บาทก็เลือกของถูกกว่า เพราะสถานการณ์เศรษฐกิจตอนนี้บีบบังคับให้หลายๆคนเปลี่ยนความคิดแบบใหม่ ซึ่งดิฉันก็คิดว่ามันดีนะ เพราะการประหยัดวันละ 5 บาทหรือเดือนละ 5 บาทพอผ่านไปเป็นปีก็เป็นเงินหลายบาทอยู่นะคะ

2021.05.12 5:52

Finnee23-

เราว่าป่านนี้เจ้าของกระทู้คงสมัครประกันสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ไปแล้วแน่ๆ เพราะอ่านจากข้อความในกระทู้ของคุณแล้วค่อนข้างเทใจให้กับประกันฉบับนี้นะคะ ถ้าเจอประกันที่ใช่สำหรับตัวคุณเองก็ควรรีบทำไว้ค่ะ ใครจะรู้วาเราจะเจ็บป่วยเมื่อไหร่ มีประกันไว้ใช้อุ่นใจดีอย่างน้อยก็ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ

2021.05.16 15:31

Som

@Maji ไม่ใช่แค่ถูกกว่าเท่านั้นนะคะ ขอให้เป็นค่าใช้จ่ายเล็กๆน้อยๆสำหรับเราเมื่อก่อน วันนี้ก็กลับรู้สึกว่า เป็นค่าใช้จ่ายที่เป็นภาระหนักแล้ว หลายคนเลือกที่จะยกเลิกหรือเวนคืนกรมธรรม์ประกันกันเยอะมากๆเลย อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยค่ะขนาดเราเองยังยกเลิก แพ็คเกจโทรศัพท์รายเดือนเลยใช้เติมเงินแทนค่ะ เราก็ใช้ WiFi ที่บ้าน เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ออกไปไหนด้วยแหละ

2021.07.19 7:0

Mummy

กำลังสนใจประกันสุขภาพจากไทยวิวัฒน์อยู่พอดีเลยค่ะ ตอนแรกสนใจ Active Health แล้วก็มาเห็นกระทู้ของจขกทพูดถึงเกี่ยวกับประกันสุขภาพ Star Health ก็เลยอยากรู้ว่าต่างกันยังไงมีกี่แบบแผนอะไรยังไงบ้าง จะซื้อประกันสุขภาพทั้งทีแม่เจ้าของเจ้าเดียวกันก็เปรียบเทียบได้เนาะ หรือว่าแบบแผนไหนเงื่อนไขถูกใจเรามากที่สุด ที่สำคัญก็เรื่องเบี้ยประกันนี่แหละ

2021.09.14 13:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี