Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียค่าเบี้ยประกันต่อเดือนมากน้อยแค่ไหนคะ

เห็นเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองของประกันสุขภาพประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ก็อยากจะสมัครบริการแล้วครับเพราะว่ามีการคุ้มครองสูงสุดต่อปีถึง 1 ล้านบาท แต่ก็อยากจะรู้ด้วยค่ะเกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่ายทุกเดือนว่ามากน้อยแค่ไหน จะได้รู้ว่าตัวเองมีความสามารถพอที่จะเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพนี้ไหม เพราะว่าเป็นคนที่ทำงานประจำค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

better"""

ดูรายละเอียดเรื่องความคุ้มครองประกันสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package แล้วถูกใจ เจ้าของกระทู้สมัครเลยค่ะ ถ้าถูกใจในส่วนของการใช้งานซึ่งตรงกับความต้องการของคุณก็ไม่ควรพลาดนะคะ เพราะการซื้อประกันที่เหมาะกับตัวเราเองนี่ล่ะที่สำคัญทีสุด ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันก็พยายามเก็บเงินเอาไว้ค่ะ ทำงานประจำน่าจะแบ่งสัดส่วนได้

2020.11.14 7:1

ต้นอ้อ&ต้นหลิว

จริงๆคุณสามารถที่จะสอบถามกับทางไทยวิวิฒน์ได้เลยนะคะ ว่าคุณสนใจแผนประกันไหน เค้าจะคำนวณเบี้ยประกันตามแผนที่คุณต้องการได้ แต่เรื่องของเรื่องที่เราบอกคุณไม่ได้เพราะว่าเบี้ยประกันมันขึ้นอยู่กับอายุของคุณด้วยค่ะว่าคุณอายุเท่าไหร่ บอกเลยว่ายิ่งอายุมากยิ่งเสียค่าเบี้ยประกันมากหน่อยค่ะ ยังงัยสอบถามทางบริษัทเค้าจะบอกได้ชัดเจนกว่านะคะ

2020.12.28 10:18

VAN&&

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package คิดค่าเบี้ยประกันตามอายุของผู้สมัครเหรอครับ เห็นเม้นท์ข้างบนบอกอย่างนั้น ก็คล้ายๆกับประกันสุขภาพของที่อื่น ที่เขาจะกำหนดช่วงอายุมาว่าจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่ สำหรับคนที่คิดว่ายังไงก็ต้องมีประกันสุขภาพสักฉบับนี่ต้องรีบทำไว้ก่อนที่เบี้ยประกันมันจะสูงไปกว่านี้นะครับ

2021.01.24 13:43

ฐิตินันท์

ถ้าจะบอกได้ว่าราคาเท่าไรคุณต้องแจ้งก่อนคะว่าต้องการประกันสุขภาพแผนไหนคะ เพราะว่าปรักันคัวนี้เขามีให้เราเลือกถึง6แผนการประกันด้วยกันคะ ซึงถ้าเริ่มต้นด้วยแผนแรก เบี้ยประกันที่จ่ายก็ไม่กี่พันบาทคะ แต่ถ้าเลือกตัวที่ดีกว่านี้ขึ้นไปเรื่อยๆ ประกันก็จะแพงตามไปคะ อย่างของเราถ้าเลือกแผน4 อายุ 38ปี ก็จะจ่ายประมาณ4พันกว่าบาทต่อปีคะ

2021.03.08 8:10

N'Boom

@Better'''''' ทำงานประจำก็ไม่ได้จะเก็บเงินง่ายขนาดนั้นนะคะ ยากอยู่เหมือนกันถ้าเงินเดือนน้อย รายจ่ายมากขึ้น อยากมีเหมือนกันประกันสุขภาพ ของไทยวิวัฒน์อันนี้ก็น่าสนใจมากนะคะ ชอบอะ แต่ยังจัดการเงินไม่ได้เลย เดือนชนเดือนอยู่เลยอะ ใครเป็นเหมือนกันบ้างนะ? หรือจะหักดิบซื้อประกันไปเลยดี ไหนๆก็เก็บเงินได้แล้ว เพิ่มรายจ่ายไปเลยละกัน

2021.07.28 10:28

Take_it

@VAN&& ถ้าเป็นประกันสุขภาพนะครับ ก็จะบอกแม่นอนยากนะครับว่าแต่ละคนเนี่ยจะต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่บ้าง เพราะว่าเขาจะดูหลายอย่าง เรื่องของอายุก็เป็นเรื่องนึงครับที่บริษัทประกันจะพิจารณา เพื่อที่จะเอามาเป็นส่วนหนึ่งในการคิดคำนวณเบี้ยประกัน แล้วก็นอกจากเรื่องของอายุก็เกี่ยวกับสุขภาพด้วย เรื่องสุขภาพนี้ก็สำคัญนะครับประวัติการรักษา มีผลต่อความคุ้มครองมากๆเลย

2021.09.16 3:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี