Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

พอได้อ่านเกี่ยวกับเงื่อนไขเบี้ยประกันกล่องประกันสุขภาพประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ที่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเดือนละ 3250 บาทต่อเดือน ก็ตกใจเหมือนกันนะคะแต่เห็นจะสิทธิประโยชน์แล้วก็น่าสนใจเหมือนกัน อยากจะสมัครใช้บริการค่ะแต่มีเงื่อนไขหรือวิธีการที่จะช่วยให้สามารถลดค่าเบี้ยประกันในแต่ละเดือนด้วยไหมคะ จะได้เป็นช่องทางในการประหยัดเงินไปอีกทางหนึ่ง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

better"""

อ้าว! เจ้าของกระทู้ไม่ได้ดูเหรอคะว่าเขามีเงื่อนไขเรื่องส่วนลดค่าเบี้ยประกันให้อยู่แล้ว แค่คุณทำตามให้ได้เท่านั้นเอง ถ้าคุณชอบออกกำลังกายเป็นประจำอยู่แล้วไม่มีปัญหาเลยค่ะ เพราะการออกกำลังกายนั่นแหละจะทำให้คุณได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกัน ลองเข้าไปดูรายละเอียดอีกทีนะ เผื่อจะเปลี่ยนใจ เฮ้ย! ไม่ใช่ เผื่อจะเข้าใจมากขึ้น

2020.11.14 7:6

อองฟอง

เราไม่แน่ใจว่าเราเข้าใจถูกไหมนะ ที่คุณbetter""" บอกรายละเอียดนั้นมันของประกันอีกตัวนึงไม่ใช่หรอคะที่ชื่อ Active Health อ่ะค่ะ คือถ้าเป็นประกันตัวแอคทีฟ ถ้าเราออกกำลังกายจนครบเกณฑ์ที่เค้าวางไว้นั้นจะได้ส่วนลด 40% ของค่าเบี้ย แต่ถ้าเป็นตัวสตาร์พลัส ตัวนี้ไม่มีนะคะ ส่วนลดจะได้จากการชวนคนในครอบครัวมาสมัครสามคนขึ้นไปถึงจะได้ส่วนลดค่ะ

2020.12.28 11:16

VAN&&

แสดงว่าประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package กับ Active Health สองแผนนี้ ผู้เอาประกันภัยสามารถได้รับส่วนลดค่าเบี้ยประกันภัยได้ เพียงแค่ทำตามข้อกำหนดของแผนประกันเท่านั้น อืม..ต้องดูว่าวิธีที่จะได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกันคืออะไร แล้วค่อยเลือกสมัครประกันสุขภาพแผนนั้นนะครับ..ผมล้อเล่น ต้องดูที่เหมาะกับการใช้งานของเราครับ😁

2021.01.24 13:48

ฐิตินันท์

ไม่ต้อตกใจไปหลอกคะ ราคา ประมาณ 3พันกว่าบาท ถ้าเทียบเป็นเดือนก็ตกเดือนละไม่ถึง2ร้อยบาทคะ แบบนี้ถือว่าเป็นประกัรสุขภาพที่ไม่แพงนะคะ ความคุ้มครองที่ได้จะมากกว่าเงินที่เราต้องจ่ายไปอีกนะคะ ส่วนเรื่อส่วนลดประกันสุขภาพไม่ค่อยมีหลอกคะ ส่วนใหญ่แล้วมักมีแต่จะเพิ่มขึ้นมากกว่าคะ อยากได้ประกันดีๆ เราก็ต้องยอมจ่ายคะ

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ในเรื่องของการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกับระดับทองอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี