Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ผมสังเกตเห็นเกี่ยวกับข้อกำหนดบางอย่างในการทำประกันภัยประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับส่วนลดเป็นจำนวนสูงสุดถึง 1,200 บาทต่อเดือนในค่าเบี้ยประกัน ถ้าเราสามารถออกกำลังกายได้ครบกำหนดตามเกณฑ์ที่วางไว้ แต่ผมสังเกตุว่าส่วนลดในเบี้ยประกันภัยในแต่ละรอบบิลทำไมถึงได้รับส่วนลดไม่เท่ากันครับเป็นเพราะเหตุใด ผมก็ไม่กล้าถาม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pipop pop

เหมาะมากกับสายออกกำลังกายสำหรับประกันสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ถ้าออกกำลังกายตามที่กำหนดไว้ได้รับส่วนลดในเบี้ยประกันภัยแน่นอน แต่ที่ในแต่ละรอบบิลได้รับส่วนลดไม่เท่ากันเป็นเพราะคุณออกกำลังกายมาก-น้อยไม่เท่ากันในแต่ละเดือนหรือเปล่าครับ ผมคิดเอาเองนะเพราะผมไม่ได้ซื้อประกันฉบับนี้ หรือจะเป็นเหตุผลอื่น

2020.11.14 12:50

yoyo

เออ...มีอย่างงี้ด้วยแฮะ ถ้าออกกำลังกายน้อยก็ลดเบี้ยน้อย ถ้าออกกำลังกายมากก็ลดเบี้ัยมาก แล้วถ้านาฬิกาพังล่ะสงสัยคงได้จ่ายราคาเต็มรึเปล่า555ไม่ได้กวนจขกทนะครับ ผมแค่คิดเล่นๆขำๆ เท่านั้น เพราะผมเองก็เพิ่งเคยเจอนี่แหละประกันอะไรต้องออกกำลังกาย พอดีสงสัยเลยเข้ามาอ่านกระทู้ เป็นประกันสุขภาพของที่ไหนกันครับเนี่ย???

2020.12.28 11:49

*-*PuiPui*-*

@yoyo ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package เป็นของบริษัทประกันภัยไทยวิวัฒน์ค่ะ ถ้าคุณเป็นคนที่ชอบออกกำลังกายและทำอยู่เป็นประจำก็น่าสนใจนะคะ จะได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกันภัยด้วย แต่ก็มีบางคนบอกว่า ถ้าออกกำลังกายเป็นประจำ ร่างกายแข็งแรงดี ไม่ป่วยแล้วจะได้ใช้ค่ารักษาพยาบาลจากประกันนี้เหรอ? อันนี้ก็แล้วแต่จะคิดเนอะ

2021.01.24 13:56

ปราบพาล

ประกันสุขภาพตัวนี้ ยิ่งเราออกกำลังกายากยิ่งมีส่วนลดมากใช่ไหมครับ สาเหตุที่เบี้ยประกันได้ส่วนลดไม่คงที่น่าจะมาจากเรื่องนี้เหรอเปล่าครับ ต้องคอยสังเกตุดูนะครับ ว่าในแต่ละเดือนคุณออกกำลังกายตามที่ประกันเขากำหนดครบหรือเปล่านะครับ จะได้ไม่เสียโอกาศนะครับ ผมชอบนะครับ ประกันสุขภาพแบบนี้ เเหมือนมีเกมส์มาให้เราเล่นตลอกเลย

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ในเรื่องของการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกับระดับทองอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี