Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

อยากจะรู้ว่าในกรณีที่อยากจะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพ My Medicare Plus ประกันสุขภาพเพื่อดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาล มีเงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ เพราะว่าอยากจะสมัครให้คุณยายที่บ้านอายุ 70 ปีแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าจะหาประกันสุขภาพแบบไหนดีที่จะตอบสนองต่อช่วงชีวิตนี้ของคุณยาย พอดีว่าใช้ประกันสุขภาพนี้อยู่พอดีก็เลยอยากจะทำให้ยายด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

primprim^^

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วเหรอคะ น่าจะมีประกันสุขภาพสักฉบับ เจ้าของกระทู้คิดถูกแล้วค่ะที่อยากหาประกันสุขภาพให้คุณยาย สำหรับประกันสุขภาพ My Medicare Plus มีเงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการด้วย คือ 20-60 ปี คุณยายสมัครประกันนี้ไม่ได้แล้วละ ต้องหาประกันสุขภาพฉบับอื่น ซึ่งเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีประกันฉบับไหนบ้าง

2020.11.14 13:48

Jonkol.90

ลองดูเป็นประกันสุขภาพของโครงการเมืองไทยวัยเก๋าบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตดีไหมครับ คุ้มครองจนถึงจะถึงอายุ 90 ปีเลยทั้งอุบัติเหตุแล้วก็สุขภาพด้วยในวงเงินประมาณ 3 ล้านบาทเลยนะ ผมทำประกันตัวนี้ไว้ให้กับพ่อและแม่ของผมแล้วด้วยครับ เผื่อผมเป็นอะไรขึ้นมาจะได้อุ่นใจว่ามีประกันตัวนี้คอยดูแลท่านอยู่ ที่สำคัญประกันตัวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วยครับ

2020.12.29 9:19

ลูกหมี( ̄(工) ̄)

ประกันสุขภาพสำหรับผู้ที่มีอายุ 70 ปีขึ้นไป ค่อนข้างหายากนะคะ ไม่รู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้หาประกันสุขภาพที่คุณยายสามารถสมัครได้เจอแล้วหรือยัง ถ้าเจอแล้วก็มาบอกต่อให้คนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ได้รู้บ้าง เผื่อว่ามีใครสนใจอยากทำให้ผู้สูงอายุที่บ้านน่ะค่ะ ตอนนี้หลายคนเริ่มสนใจการทำประกันสุขภาพมากขึ้นนะ เราก็อยากทำค่ะ

2021.01.25 8:25

โยธาธรรม

น่าเสียดายนะครับที่มาคิดได้ก็ค่อนข้างที่จะช้าไปแล้วนะครับ ประกันสุขภาพถ้าอายุประมาณนี้ หายากเหมือนที่เพื่อนๆบอกเลยครับ แต่ ก็ใช่ว่าจะหาไม่ได้นะครับ แต่อาจจะไม่ใช่ตัวนี้นะครับ ว่าแต่ยายมีประกันชีวิตไหมครับ ถ้ามีก็ดีไปครับแต่ถ้าไม่มีก็ต้องเหนื่อยอีกนะครับ เพราะต้องซื้อประกันชีวิตก่อนนะครับ รองดูของAIA ไหมละครับ

2021.03.08 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี