Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ในกรณีที่เราจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาพยาบาล สำหรับเราใช้ประกันสุขภาพ My Medicare Plus สงสัยอยู่เหมือนกันค่ะว่าเราจะได้รับ การชดเชยเกี่ยวกับค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวัน มีการกำหนดเงื่อนไขว่าจะให้เรามากน้อยแค่ไหน จะได้สรุปว่าคุ้มค่าต่อการที่เราจะเสียเบี้ยประกันหรือสมัครใช้บริการไหม ช่วยหาข้อมูลให้หน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

eddy72905

ผมไม่ได้แช่งเจ้าของกระทู้นะ แต่เห็นเปิดประเด็นมาว่าจะเสียค่าเบี้ยประกันคุ้มกับความคุ้มครองที่ได้รับเมื่อไปนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลหรือเปล่า ส่วนตัวผมคิดว่าในหนึ่งปี คุณนอนโรงพยาบาลแค่ครั้งเดียวก็คุ้มแล้วครับ ไม่ต้องไปนอนบ่อยๆหรอก แต่ถ้าไม่ได้นอนเลยในหนึ่งปี ก็ไม่ถึงกับขาดทุนนะครับ แค่ทำประกันเผื่อไว้เท่านั้น

2020.11.14 14:2

Ccat

ตามความเข้าใจของเราการเบิกค่ารักษาพวกนี้จะอยู่ในแผนที่คุณสมัครไปค่ะ เลยไม่สามารถที่จะฟันธงให้คุณได้ว่าคุณจะเบิกค่ารักษาค่าห้องได้เท่าไหร่ ตรงนี้แนะนำให้คุณไปปรึกษากับทางตัวแทนบริษัทประกันแทนนะคะ อีกอย่างคุณควรคุยกับตัวแทนให้ชัดเจนนะคะเพราะว่าเป็นผลประโยชน์ของตัวคุณเองตรงนี้ไม่ควรมาตั้งกระทู้ถามค่ะ

2020.12.29 9:48

&ลูกไม้52==

เงินชดเชยที่จะได้รับจากประกันสุขภาพ จำพวกค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวัน จะได้เท่าไหร่ส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับค่าเบี้ยประกันที่ผู้เอาประกันจ่ายด้วยนี่คะ แผนประกันแต่ละอันจึงทำออกมาไม่เหมือนกันเพราะว่าความสามารถในการชำระค่าเบี้ยประกันของแต่ละคนไม่เท่ากัน ไม่แน่ใจว่าของประกันสุขภาพ My Medicare Plus จะแพงหรือเปล่านะ

2021.01.25 8:55

ชวัลรัตน์

เราจะสรุปให้แบบคร่าวละกันนะคะ ประกันสุขภาพตัวนี้เขาแบ่งให้เราประมาณ 15แผนการคุ้มครองคะ (เยอะมากกว่าเจ้าไหนๆ) ซึ่งแต่ละแผนการคุ้มครองก็จะกำหนดว่าค่าห้องค่าอาหารต่อวันอยู่ที่เท่าไรคะ ซึ่งต่ำสุด คือ 10พันบาทต่อวัน แล้วก็สูงสุดที่5พันบาทต่อวันคะ เวลาที่จะซื้อประกันสุขภาพตัวนี้คุณต้องเชคค่าห้องโรงบาลใกล้ๆด้วยนะคะ

2021.03.08 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี