Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

สำหรับประกันสุขภาพบางที่นะครับ ผมเคยเห็นว่ามีการช่วยเหลือในกรณีที่จำเป็นต้องผ่าตัดในเรื่องของค่าผ่าตัด เพราะบางครั้งการผ่าตัดจำเป็นต้องใช้เงินเป็นแสนเลย สำหรับประกันสุขภาพ My Medicare Plus มีบริการที่ดูแลเกี่ยวกับค่าแพทย์ผ่าตัดในส่วนนี้ไหมครับ จะได้รู้ไว้เผื่อกรณีถึงเหตุที่จะเป็นโรคที่จำเป็นต้องถึงขนาดที่จะผ่าตัดจะได้ใช้บริการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ิีbubblebee++

ให้ความคุ้มครองหลายอย่างค่ะสำหรับประกันสุขภาพ My Medicare Plus รวมถึงเรื่องการผ่าตัดด้วย ประกันนี้ให้ความคุ้มครองในส่วนของค่าแพทย์ผ่าตัดผู้ป่วยใน ค่าแพทย์วิสัญญี ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 250,000 บาทต่อการเข้าพักรักษาตัวครั้งใดครั้งหนึ่ง แต่เราคงไม่เข้าผ่าตัดกันบ่อยๆหรอกเนอะ วงเงินนี้เป็นยังไงรับได้มั้ยคะ

2020.11.14 14:13

Nan♤

ใช่ค่ะ มีวงเงินคุ้มครองตั้งแต่ 60,000-250,000 บาท ตรงนี้ขึ้นอยุ่กับแผนที่คุณเลือกนะคะ ไม่สามารถบอกคุณได้ค่ะคุณต้องไปเช็คกับทางตัวแทนหรือไม่ก็ในเวปไซด์ของเค้าดูนะคะ ถ้าคุณรู้ว่าการผ่าตัดต้องใช้เงินเยอะ ก็อยากแนะนำให้คุณรักษาสุขภาพตัวเองเป็นประจำและหมั่นไปตรวจสุขภาพประจำปีนะคะ จะได้รู้วิธีรักษาตั้งแต่เนิ่นๆโดยไม่ต้องผ่าตัดค่ะ

2020.12.29 10:39

&ลูกไม้52==

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus ให้ความคุ้มครองในส่วนของค่าแพทย์ผ่าตัดผู้ป่วยใน ค่าแพทย์วิสัญญีด้วย วงเงินคุ้มครองค่อนข้างกว้างแสดงว่ามีประกันหลายแผนให้เลือก เรายังไม่เคยดูรายละเอียดของประกันนี้แบบจริงจังสักที สงสัยต้องลองเข้าไปดูบ้าง เผื่อว่ามีแผนไหนน่าสนใจพอจะจ่ายเบี้ยประกันได้ จะได้มีประกันสุขภาพสักฉบับค่ะ

2021.01.25 9:30

เทอดศักดิ์

ดีไปเลยนะครับ ประกันแบบนี้ที่ผมตามหามาครับ เมื่อก่อนเคยคิดนะครับว่าถ้าหากเจ็บป่วยจยต้องผ่าตัด จะเอาเงินที่ไหนมารักษา ทางเลือกตอนนั้นคงไม่พ้นโรงพยาบาลของรัฐอย่างแน่นอน ตอนนี้เรื่องนี้หายห่วงแล้วครับ ผมสามารถเข้ารักการรักษาในโรงพยาบาลที่เป็นของเอกชนได้อย่างสบายใจแล้วครับ นี้แหละข้อดีของการมีประกันละครับ

2021.03.09 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี