Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

ต้องเข้าใจนะคะสำหรับใครที่เป็นโรคมะเร็งจำเป็นต้องมีวงเงินในการรักษาสูงสูงมาก เพราะว่ามีบางคนที่เป็นหนี้จากการรักษามาแล้ว อยากจะใช้บริการประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าจะมีวงเงินสูงสุดในการดูแลรักษาเราได้อย่างไรมากน้อยแค่ไหน เพราะว่าโรคมะเร็งถึงแม้จะหายไปจากการรักษาก็สามารถที่จะเกิดอะไรขึ้นอีกครั้งได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

bubblebee++

วงเงินสูงสุดในการดูแลรักษาที่จะได้จากประกันมะเร็งหายห่วงคือ 9 ล้านบาท นี่เป็นตัวเลขสูงสุดนะคะ แต่ในส่วนรายละเอียดต่างๆมันก็มีแยกย่อยออกไปอีกค่ะ เรื่องของวงเงินคุ้มครองขึ้นอยู่กับแผนประกันที่คุณเลือกด้วยนะ เพราะประกันมะเร็งหายห่วงมีอยู่ 3 แผน วงเงินคุ้มครองในส่วนต่างๆมันจะไม่เท่ากัน เลือกประกันที่คุณพอใจค่ะ

2020.11.14 14:23

Fern🌿

ไม่รู้สินะเราเป็นคนไม่ได้หวังกับการทำประกันสุขภาพเลย ถ้าเค้าคุ้มครองคุณวงเงินเยอะขนาดนั้นลองคิดดูซิว่าคุณต้องจ่ายเบี้ยประกันต่อปีปีละเท่าไหร่ ต้องดูตัวเราเองด้วยนะคะว่าไหวรึเปล่า ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ด้วยไม่มีอะไรแน่นอนกับชีวิตเลย แต่ถ้าคุณคิดว่าจำเป็นต้องทำเพราะอาจจะเกี่ยวกับเรื่องกรรมพันธุ์เรามีโอกาสเสี่ยงสูงจะเป็นก็แนะนำให้ทำไว้ก็ดีค่ะ

2020.12.29 11:39

น้องครีม😊😊

ดิฉันเข้าใจค่ะเจ้าของกระทู้ว่าค่ารักษาพยาบาลโรคมะเร็งค่อนข้างสูง หากคุณคิดว่าตัวเองอยู่ในกลุ่มเสี่ยง หรืออยากทำประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งไว้เพื่อความสบายใจก็ทำเลยค่ะ สะดวกของบริษัทประกันไหนก็ตามสบายเลย สำหรับวงเงินคุ้มครองเมื่อตรวจเจอมะเร็งเขาคงจ่ายครั้งเดียวนะคะ แม้จะเป็นอีก ดิฉันคิดว่าเขาคงไม่จ่ายแล้วนะ

2021.01.25 9:44

เทอดศักดิ์

ประกันมะเร็งตัวนี้ เขามีให้เราเลือกสามแผนประกันนะครับ ดังนั้นถ้าสนใจจริงๆต้องตรวจสอบความเสี่ยงของเราก่อนนะครับ แล้วก็ต้องเชคเรื่องโรงพยาบาลที่อยู่ใกล้ๆ เราด้วยครับ อย่าง ที่โรงพยบาลมีค่าพักห้องคืนละเท่าไร อะไรแบบนี้ครับ แล้วเราก็ค่อยมาเลือกตัวที่เราเห็นว่าเหมาะครับ หรือบางคนถ้าเลือกอาจบอกว่ามันแพงไปก็เอาแบบที่เราพอจ่ายเพิ่มไหวก็ได้ครับ

2021.03.09 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี