Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขในการใช้บริการในการรักษาโรคมะเร็งจริงๆครับ ว่าประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา มีข้อแม้อะไรบ้างสำหรับโรคมะเร็งที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง เพราะถ้าจะบอกว่าให้รับการรักษาได้ทุกมะเร็งผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นได้ครับ เพราะว่าต้องมีมะเร็งที่ได้รับการยกเว้นที่จะไม่ให้เบิกค่ารักษาได้อยู่ผมเลยอยากรู้ว่ามีโรคมะเร็งอะไรบ้างที่ไม่ร่วมรายการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ข้าวตอก๒๖

ดูรายละเอียดแล้วเหมือนว่าประกันมะเร็งหายห่วงครอบคลุมเรื่องค่ารักษาและการฟื้นฟูเกือบทุกอย่างแล้วนะ แต่เราอาจไม่เข้าใจทั้งหมด คือ ดูโดยรวมแล้วเราว่าโอเคนะกับเรื่องการดูแลในส่วนของค่ารักษาและการฟื้นฟูสภาพร่างกายบางอย่าง ถ้ายังไม่เคยมีประวัติเป็นมะเร็งก็สมัครได้ แต่ถ้าเคยเป็นมะเร็งมาก่อนสมัครประกันนี้ไม่ได้นะคะ

2020.11.15 9:15

ปลาทองหัวฟู

มะเร็งที่จะไม่ได้รับความคุ้มครองจากที่เราเคยได้อ่านข้อมูลมานะ จะมีพวกมะเร็งไทรอยด์ มะเร็งผิวหนัง ประมาณนี้ค่ะ นอกนั้นจำรายละเอียดไม่ได้เหมือนกัน แต่แค่สงสัยว่าไหนๆจะคุ้มครองมะเร็งแล้ว ทำไมไม่คุ้มครองมะเร็งพวกนี้ไปให้หมดๆ เลยล่ะ... จริงๆประกันตัวนี้น่าสนใจนะแต่เราอ่านๆแล้วเหมือนกับเงื่อนไขไม่ค่อยเคลียร์ เลยไม่สมัคร

2020.12.29 11:57

Kamol4680-

ผมก็เคยอ่านเจอรายละเอียดของประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งของบริษัทอื่นๆนะ เขามีข้อยกเว้นสำหรับโรคมะเร็งบางอย่างจริงๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร เรื่องค่ารักษาพยาบาลที่มันมากกว่ามะเร็งอื่นๆหรือเปล่า ผมก็ยังสงสัยอยู่ว่า คนที่เป็นโรคมะเร็งเหล่านั้นเขาจะทำยังไง ต้องหาเงินมารักษาตัวเองเท่านั้นมั้ยเพราะ่สวนใหญ่ประกันไม่คุ้มครองครับ

2021.01.25 10:26

อัญชุลี

ที่เราอ่านเขาคุ้มครองมะเร็งทุกอย่างคะ แค่คนเราคงไม่โชคร้ายที่จะเป็นมะเร็งพร้อมกันหลายตัวหลอกนะคะ แล้วที่เขาบอกว่าคุ้มครองต้องบอกแบบนี่คะ เขาคุ้มครองครั้งละ1โรคมะเร็งเท่านั้นคะ นั้นแสดงว่าคุณสามารถเป็นมะเร็งได้ครั้งละหนึ่งอย่างเท่านั้นคะ ซึ่งแค่เป็นอย่างเดียวก็แทบตายแล้วละคะ ยังไงขออย่าให้เป็นอะไรพร้อมๆกันเลยนะคะ

2021.03.09 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี