Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ผมอยากรู้ว่ามีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราจะไม่ได้รับการรักษา ในกรณีที่มีการตรวจเจอมะเร็ง ได้ถ้ามีเงื่อนไขดังกล่าวผมอยากจะรับรู้ไว้ก่อนที่ผมจะเลิกใช้บริการประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา เพราะว่าเป็นเรื่องที่ผมอยากใจและเป็นห่วงมากเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในกรณีถ้าเกิดตัวผมเองเป็นโรคมะเร็งผมหรือใหญ่จะหาประกันภัยที่ช่วยเหลือในเรื่องนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อาทิตย์-6825

ตามที่ผมเข้าใจ ประกันมะเร็งหายห่วงให้ความคุ้มครองเรื่องการรักษาโรคมะเร็งที่เป็นไปตามระบบการรักษาของแพทย์แผนปัจจุบัน เพราะถ้าเป็นวิธีอื่นหรือเป็นการรักษาของแพทย์ทางเลือก อันนี้จะไม่คุ้มครองครับ หากยังไม่เคยตรวจเจอมะเร็งมาก่อน น่าจะสมัครประกันหายห่วงนี้ไว้ครับ เพราะคนที่เคยเป็นมะเร็งมาก่อนไม่สามารถสมัครได้ครับ

2020.11.15 9:23

มะม่วงหาว~มะนาวโห่

ทำไมหลายคนถึงสมัครกับบริษัทนี้หรอคะ? เราเคยได้ยินมานะว่าบริษัทนี้เคลมยากและใช้เวลานานมากกว่าเคลมได้ ส่วนตัวเราเเล้วเราเป็นคนที่ไม่ชอบทำประกันสุขภาพทุกรูปแบบ เพราะเราคิดว่าโรคร้ายมันอาจจะไม่เกิดขึ้นกับเราก็ได้ถ้าเราดูแลรักษาตัวเองให้ดีๆ บางทีจะไปหวังกับบริษัทประกันเกินไปก็ไม่หรอกนะคะ เพราะบางทีบริษัทก็ไม่ได้บอกเงื่อนไขเราหมดทุกอย่าง....

2020.12.29 12:3

Kamol4680-

การเลือกทำประกันสุขภาพเฉพาะโรคเป็นการตัดสินใจส่วนตัวจริงๆ บางคนคิดว่าไม่จำเป็นต้องทำหรอกประกันเกี่ยวกับโรคนี้น่ะ แต่สำหรับบางคนเขาอาจมีความเสี่ยงหรือมีความกังวลเกี่ยวกับโรคนั้น จึงอยากทำประกันไว้เพื่อความสบายใจ ก็แล้วแต่ความสบายใจของแต่ละคนนะครับ ยังไงก็แล้วแต่ การรักษาสุขภาพให้ดีก็ยังเป็นสิ่งสำคัญอยู่เสมอ

2021.01.25 10:30

ไชยวงษ์

เรื่องการเคลมประกัน ไม่ว่าจะเป็นของเจ้าไหนๆผมว่ามันก็ยากเหมือนกันหมดนะครับ แต่ ถ้าเป็นเรื่องการคุ้มครองเรื่องมะเร็งผมว่า ถ้าคนที่มีทุนประกันไม่มากเท่าไรของเจ้านี้ถือว่าเป็นทางเลือกเลยนะครับ ประกันที่ต้องจ่ายไม่ได้แพงมากครับ ส่วน ถ้าใครมีเงินทุนที่ค่อนข้างเยอะหน่อยผมขอแนะนำให้รองมองหาของเจ้าอื่นนะครับ

2021.03.09 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี