Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างในกรณีที่เสียชีวิตที่เราจะไม่ได้รับเงินชดเชยครับ

ในกรณีที่เราทำประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา มีกรณีไหนบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองหรือไม่ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิต เพื่อที่จะเป็นความรู้และไม่ทำ ก็การทำประกันสุขภาพหรือประกันภัยเราก็หวังผลเมื่อเราเสียชีวิตเราจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองใช่ไหมล่ะครับ จะได้มีความเข้าใจตรงกันเพราะตอนที่ผมทำสัญญานั้นผมก็จำไม่ได้แล้วบ่มีเงื่อนไขตรงนี้พูดว่ายังไง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อาทิตย์-6825

คำถามของเจ้าของกระทู้น่าสนใจนะครับและผมหวังว่าเหตุการณ์นี้จะไม่เกิดขึ้นกับใคร ที่ถามมาเกี่ยวกับประกันมะเร็งหายห่วงว่ามีกรณีไหนบ้างที่จะทำให้ผู้เอาประกันภัยไม่ได้รับการคุ้มครองหรือไม่ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิต คำตอบคือ กรณีที่ผู้เอาประกันภัยฆ่าตัวตายหรือถูกผู้รับผลประโยชน์ฆ่าตายครับ รู้สึกน่ากลัวยังไงไม่รู้

2020.11.15 9:28

ขนมผิง

จริงๆก็ไม่ได้มีข้อยกเว้นเเค่เรื่องของการฆ่าตัวตายหรือโดนฆ่าเพื่อเอาประกันเท่านั้น แต่เค้ามีข้อยกเว้นเกี่ยวกับมะเร็งบางชนิดด้วยนะคะที่เค้าจะไม่คุ้มครองอย่างเช่น มะเร็งผิวหนัง มะเร็งไทรอยด์ ประมาณนี้ด้วยค่ะ แต่เราว่าไหนๆถ้าคุณสนใจที่จะสมัครทำแล้วก็ลองถามตัวแทนประกันให้กระจ่างกันไปเลยดีกว่าค่ะ อ่อ...ที่สำคัญเงื่อนไขไหนที่ไม่ชัดเจนต้องให้เค้าอธิบายให้ด้วยนะคะ เราจะได้ไม่เสียประโยชน์ค่ะ

2020.12.29 12:14

Jirayu yu57""

เมื่อทำประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะ แต่ก็มีโรคมะเร็งบางอย่างที่ประกันไม่ให้ความคุ้มครอง อย่างที่มีคนมาแสดงความเห็นได้บอกไปแล้ว ซึ่งไม่ใช่แค่ประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยาที่เดียวหรอกครับ ของบริษัทอื่นผมก็เคยอ่านเจอเหมือนกัน ทำไมถึงยกเว้น ไม่ให้ความคุ้มครองโรคมะเร็งพวกนั้นด้วย มีใครทราบมั้ยครับ?

2021.01.26 6:4

ไชยวงษ์

อยากได้รับการคุ้มครองเมื่อคุณเสียชีวิตจากการเป็นมะเร็ง ประกันตัวนี้คุ้มครองกรณีแบบนี้เขาจ่ายเงินชดเชยไม่มากนะครับ ได้เยอะสุดคือแผนที่3 ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะได้ประมาณ6หมื่นบาทเท่านั้นเองนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้หระกันตัวนี้เหมาะเอาไว้เป็นค่ารักษามากกว่านะครับ ส่วนอยากได้เงินชดเชยกรณีเสียชีวิต อาจจะต้องมองหาเจ้าอื่นนะครับ

2021.03.09 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี