Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

เป็นอีกคนนึงค่ะที่เป็นห่วงเกี่ยวกับเรื่องของการรักษาที่เกิดจากโรคมะเร็ง ไม่ได้อยากจะเป็นหรอกนะคะ แต่กลัวว่าสักวันหนึ่งจะเจอกับโรคร้ายนี้ เลยนึกสนใจอยากจะสมัครใช้บริการประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา แต่ไม่รู้ว่าจะไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ เพราะว่าตัวเองไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ และในการสมัครใช้บริการครั้งแรกเราจำเป็นต้องดูในเรื่องอะไรบ้างเพื่อจะไม่ถูกหลอกคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อาทิตย์-6825

คุณลองโทรถามกับสายด่วนของอลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัยหรือยังครับ น่าจะได้คำตอบในเรื่องต่างๆได้มากขึ้น หรือว่าจะเข้าไปที่เว็บไซต์ของบริษัทนี้เลยก็ได้ ผมว่ามีให้สมัครอยู่นะครับ ส่วนตัวผมเคยแต่สมัครประกันกับตัวแทนเท่านั้น ไม่เคยสมัครผ่านช่องทางอื่นเลยครับ พอดีว่าตัวแทนประกันนี้รู้จักกันอยู่แล้วเลยคุยกันง่ายหน่อย

2020.11.15 9:35

Mameaw

คุณจะกังวลไปทำไมล่ะคะ มันยังไม่เกิดขึ้นเลย มะเร็งมันไม่ได้เป็นกันง่ายๆนะคะคุณ ยกเว้นว่าคุณจะใช้ชีวิตเสี่ยงอย่างเช่นสูบบุหรี่ กินเหล้า ถ้าแบบนี้คุณสมัครเลยเราเชียร์ แต่ถ้าคุณใช้ชีวิตปกติอย่าไปเครียดเลยค่ะ ดูแลรักษาสุขภาพให้ดีๆ เผลอๆไม่ต้องทำเลยด้วยซ้ำ ลองไปสมัครประกันชีวิตจะดีกว่าค่ะ ได้เงินปันผลด้วย

2020.12.29 12:19

Jirayu yu57""

เจ้าของกระทู้กลัวว่าสักวันหนึ่งจะเจอกับโรคมะเร็ง จึงสนใจอยากจะสมัครใช้บริการประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา ไม่ทราบว่าคุณมีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งชนิดไหนอยู่หรือเปล่าถึงได้มีความกังวลมากขนาดนี้ ถ้าคุณมีความเสี่ยงจริงๆ ผมว่าทำประกันไว้สักฉบับก็ดีครับ ต้องรีบทำนะ ของบริษัทไหนก็แล้วแต่ ทำก่อนจะตรวจเจอครับ

2021.01.26 6:9

ไชยวงษ์

เม้นแรกตอบได้ชัดเจนมากครับ พวกเราอาจจะไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องนะครับ ที่ถามมาจังหวัดที่อยู่ก็ไม่ได้บอกมาด้วยครับ ถ้าบอกมาเราอาจช่วยกันหาได้ครับว่าออฟฟิตเขาตั้งที่ไหน อย่างที่บอกเลยครับอยากรู้อะไรโทรเข้า คอลเซ็นเตอร์เขาเลยครับ ได้รับคำตอบที่ชัดเจนแน่นอนครับ แบบเขียนถาแบบนี้อาจรอคำตอบนานกว่านะครับ เสียเงินไม่กี่บาทหลอกครับ

2021.03.09 14:35

Leena

ออนไลน์ ทางเว็บไซต์น่าจะซื้อประกันได้นะคะ เราเองทำประกันกับอลิอันซ์เหมือนกัน เป็นประกันสุขภาพ IPD แต่เราซื้อสัญญาเพิ่มเติมด้วยที่คุ้มครองโรมะเร็งค่ะ แบบนี้ก็น่าสนนะ ลองอ่านเงื่อนไขดูก่อนมั้ย หรือว่านั่นแหละ โทรถามเลนดี่ที่สุด แบบปรึกษาไปเลยส่าต้องการนั้นแบบนี้ แล้วคงจะได้ประกันที่ถูกใจมากกว่านะคะ ก่อนจะซื้อเราเองก็โทรไปปรึกษามาเหมือนกัน

2021.07.29 16:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี