Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมเลือกใช้ประกันสุขภาพด้วยจะช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาล ผมอยากรู้ว่าสำหรับค่ายา ค่าเอกซเรย์ ค่าห้องแลป ค่าบริการทางกายภาพบําบัด ค่ารถพยาบาลฉุกเฉิน ค่าผ่าตัด ค่าห้องผ่าตัด ค่าวางยาสลบ สำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า มีแต่สามารถช่วยเราในการจ่ายค่าจิปาถะเหล่านี้ได้ไหมครับ ขอดูเหมือนว่ามีค่าใช้จ่ายยิบย่อยตามมาที่เราจำเป็นต้องจ่าย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดสุดไปเลย!

ต้องการสารพัดค่าขนาดนี้ ขอแผนประกันเขามาดูเลยมั้ยครับ ไม่ได้ประชดนะ แต่ผมว่าคุณเอาพวกสิทธิประโยชน์ที่ว่ามาทั้งหมดนี้มาดูทีละข้อเลยดีกว่า จะได้มั่นใจว่าคุณสามารถเบิกค่าใช้จ่ายทั้งหมดนี้ได้ ดูคร่าวๆแล้ว ผมว่าเบิกได้เกือบทุกอย่างที่คุณถามมานั่นแหละเพราะนี่เป็นประกันสุขภาพโดยเฉพาะ ต้องครอบคลุมพวกค่ารักษาพยาบาลอยู่แล้วครับ

2020.11.15 10:6

ปลาวาฬ🐳

ใช่ครับ...ผมว่าเรื่องแบบนี้คุณควรถามตัวแทนจะดีกว่าครับ เพราะถ้าคุณได้รายละเอียดที่ชัดเจนจะเป็นผลดีกับตัวคุณเองครับ อีกอย่างถ้าคุณอยากรู้ว่าคุณจะเคลมได้เท่าไหร่ เค้าจะมีเรทราคาบอกให้คุณรู้ด้วยตามแผนประกันที่คุณซื้อ ตรงนี้พวกผมเองก็จะบอกคุณอย่างชัดเจนไม่ได้ซะทีเดียว ยังงัยลองปรึกษาตัวแทนที่ขายประกันกับคุณนะครับ

2020.12.29 23:50

ซิลวี่ซิลวี่🤗🤗

แน่นอนจริงๆ ถามรายละเอียดขนาดนี้ เอากรมธรรม์มากางดูดีกว่าค่ะ อยากได้ความคุ้มครองสารพัดค่าใช้จ่าย เจ้าของกระทู้ได้ดูหรือยังว่าค่าเบี้ยประกันปีละกี่บาท คิดแล้วเดือนละเท่าไหร่ที่คุณต้องเก็บเงินไว้สำหรับจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยฉบับนี้ อย่าดูแค่ว่าคุณจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้างเท่านั้น ต้องดูจำนวนเงินที่คุณต้องจ่ายด้วยค่ะ

2021.01.26 6:43

จันทร์ทิพย์

ถามแบบนี้เราต้องกลับไปดูที่เวบของเขาเลยคะว่ามีแบบนี้ไหม ปรากฏว่าที่คุณถามมามีแทบทุกอย่างเลยคะ แต่อย่างที่ทราบๆกันนะค ประกันที่สามารถทำได้มากขนาดนี้ค่าเบี้ยประกันก็ต้องแพงตามมาด้วยนะคะ อย่าหวังแค่วงเงินคุ้มครองเยอะหรือว่าเบิกได้เยอะอย่างเดียวนะคะ ดูความเหมาะสมของเงินที่เรามีด้วยนะคะ ประกันนี้เป็นแบบจ่ายทิ้งปีต่อปีนะคะ

2021.03.09 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี