Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ถ้าเกิดว่าเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาในเรื่องของไต แน่นอนว่าต้องมีค่าพยาบาลตามมาอีกเยอะอย่างเช่นค่าล้างไต เคมีบำบัด แล้วก็รังษีบำบัด สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายได้ไหมครับสำหรับส่วนนี้ สำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า เพราะว่าถือว่าเป็นโรคที่จำเป็นต้องใช้เงินในการจ่ายเยอะทีเดียว ถ้าเราใช้ประกันสุขภาพในการช่วยเหลือกันเราก่อนที่เราจะได้รับการตรวจเจอโรคก็จะดีมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กระจุก+กระจิก

เจ้าของกระทู้เตรียมข้อมูลมาก่อนอย่างดีเลยนะคะ คิดถึงเรื่องรักษาไตด้วย สำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับค่าล้างไต เคมีบำบัด และรังษีบำบัด โดยการจ่ายตามจริงค่ะ แต่เขาจะจ่ายให้สูงสุดต่อปีกรมธรรม์เป็นจำนวนเท่าไหร่เราไม่รู้นะ หรืออาจจะไม่จำกัด ถ้าอย่างนั้นก็เบิกค่าใช้จ่ายได้ตลอดน่ะสิ อันนี้เดาเอานะคะ

2020.11.15 14:43

Pimmy

ไม่ทราบจขกทได้สมัครประกันตัวนี้ไปรึยังคะ??? อยากให้ลองหาข้อมูลไว้หลายๆที่เเล้วลองเปรียบเทียบกันดูก่อนค่ะว่าค่าเบี้ยเป็นยังงัยและค่ารักษาเป็นยังงัย เราว่าถ้าคุณไม่ซีเรียสมากเรื่องความสะดวกสบาย สิทธิ์บัตรทองก็เป็นอะไรที่เค้ารักษาดีอยู่นะคะ ค่าใช้จ่ายก็ไม่เยอะด้วย เพราะว่าถ้าทำประกันสุขภาพเราไม่เเน่ใจว่าถ้าเราใช้เกินวงเงินที่เค้าให้ เราอาจยะต้องจ่ายเองอีกส่วนนึงรึเปล่าไม่รู้นะ...

2020.12.30 1:18

BOOK0037

ถ้าเป็นโรคไตจริงๆนี่ลำบากเลยนะครับ เพราะว่าค่าใช้จ่ายเยอะมาก แม้ว่าจะมีประกันก็ไม่รู้ว่าเขาให้ความคุ้มครองขนาดไหน น่าจะกำหนดวงเงินสูงสุดไว้น่ะแหละ แล้วหลังจากนั้นก็ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง ต้องจ่ายเองหรือเปล่า..อันนี้ก็น่าคิดนะครับ ถ้าเป็นไปได้คงไม่มีใครอยากเป็นหรอกครับ พยายามรักษาสุขภาพกันไว้ให้ดีนะครับ

2021.01.26 7:10

ถานะพงค์

เรื่องไตกับการรักษาพยาบาลเป็นอะไรที่แพงมากครับ น่าสงสารคนที่ไม่ได้มีประกันแบบนี้นะครับ ต้องเข้าคิวต่อกันเพื่อนได้รับการรักษาครับ แต่ดีหน่อยนะครับ ประกันสุขภาพตัวนี้ช่วยเรื่องนี้ได้ดีมากเลยครับ มีประกันบางตัวนะครับที่เวลาเราล้างไตก็ต้องควักเงินจ่ายเพิ่มด้วย แต่ตัวนี้ดีครับ เพราะว่าเขาจ่ายตามจริงเลยครับ

2021.03.09 15:13

P^ton

@Pimmy ผมว่าถ้าเป็นผมผมก็ซีเรียสเรื่องของความสะดวกสบายนะ เขาว่าเจ็บป่วย เป็นโรคไตหรือโรคมะเร็งหรือว่าโรคหัวใจนี่มันต้องเข้าออกโรงพยาบาลบ่อยๆ ถ้าไม่มีประกันแล้วใช้แค่ สิทธิ์ของบัตรทองแล้วไปโรงพยาบาลรัฐฯทั่วไป ก็เสียเวลาครับต้องรอคิวหรือว่าต้องไปตั้งแต่เช้า เรียกได้ว่าแย่งกัน ถ้ามีประกันเนี่ยก็ไปเข้าโรงพยาบาลเอกชนเลยประหยัดเวลาและสะดวกสบายกว่าเยอะ

2021.05.28 15:8

280Lumpa

แปลกใจว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถามว่าประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า ให้ความคุ้มครองค่ารักษาโรคไตหรือเปล่า เช่น ค่าล้างไต ค่ารักษาด้วยเคมีบำบัดและรังษีบำบัด ถามให้ตัวเองหรือคนอื่นไม่รู้นะคะ ถ้าคิดว่าตัวเองมีความเสี่ยงจะทำประกันเหล่านี้ไว้ก็ดีค่ะ สมัครไปหรือยัง หากยังไม่ได้สมัครประกันนี้นะ อยากให้ลองดูฉบับอื่นๆด้วย

2021.05.31 2:59

Jung95

@280Lumpa แปลกใจเหมือนกันค่ะที่เจ้าของกระทู้ถามว่าประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า ให้ความคุ้มครองค่ารักษาโรคไตหรือเปล่า? เราเห็นกระทู้แล้วตกใจเลยอะ คิดว่าแบบเจ้าของกระทู้เขากำลังเป็นโรคนี้อยู่หรือเปล่า หรือว่ามีแนวโน้มว่าจะเป็นโรคไตมั้ย ถ้าเป็นจริงๆนะ เสียใจด้วยมากเลยค่ะ ถ้ายังไม่เป็น จะทำประกันไว้ก็ดีค่ะ

2021.07.13 9:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี