Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขในการใช้บริการอะไรที่น่าสนใจไหมครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของ ประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ว่ามีเงื่อนไขอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนที่เราจะเลือกใช้กรมธรรม์การคุ้มครองครับ เพื่อที่จะเห็นช่องทางถึงความเป็นไปได้ที่จะได้รับการรักษาโรค หรือว่าช่วยเหลือเราในกรณีที่จำเป็นต้องใช้เงินเยอะในการรักษา พอเดี๋ยวนี้มีข้อแม้หรือเงื่อนไขเยอะมากเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

06Sutin38

ดีครับที่คุณอยากรู้เรื่องเงื่อนไขการใช้บริการของประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยาไว้ก่อนที่จะไปสมัคร ที่ผมรู้มาก็มีเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่แพง..แต่เขาบอกว่าคุ้มครับ (สำหรับเรื่องนี้ต้องให้คุณตรวจสอบเองนะ) แล้วก็ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน 60 วันหลังทำสัญญาประกันภัยไม่ได้รับความคุ้มครองครับ ที่ผมรู้มีสองอย่างนี้แหละ

2020.11.15 15:4

Yindee

เงื่อนไขส่วนใหญ่ที่หลายคนสงสัยก่อนที่จะทำประกันก็อย่างเช่น ถ้าเราหยุดจ่ายเบี้ยไปสักพักเราจะได้รับความคุ้มครอบยังงัย? หรือไม่ก็คุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้าง? เคลมได้เท่าไหร่ ตรงนี้คุณต้องสอบถามทางตัวแทนเอานะคะถ้าคุณสนใจจะสมัครจริงๆ ทำไมถึงบอกให้ถามตัวแทนเพราะว่าเราไม่รู้ว่าคุณสนใจตัวไหน ผลประโยชน์ไม่เหมือนกันค่ะ

2020.12.30 1:58

เชียร์##--

เรื่องรายละเอียดของความคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันสุขภาพต้องตรวจสอบให้ดี เพราะว่ามีรายละเอียดเยอะมากค่ะ หากไม่อยากพลาดสิทธิประโยชน์ที่ตัวเองจะได้รับต้องไม่ลืมว่าสิทธิประโยชน์ดังกล่าวนั้นมีอะไรบ้าง ดีที่สุด คือ ถามจากตัวแทน ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะยุให้คุณสมัครหรอก ถ้าคุณไม่อยากสมัครเขาก็คงไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ

2021.01.26 7:30

วัชราภรณ์

ประกันทุกเจ้าเขาจะมีเรื่องข้อยกเว้นเรื่องการคุ้มครองเหมือนๆกันนะคะ อย่างของตัวนี้ก็เหมือนกันคะ ถ้าหากเราเป็นโรคบางอย่างก่อนที่เราทำประกันสุขภาพเราอาจถูกยกเว้นเรื่องของการรักษาคะ เอาง่ายๆเลยคะ ถ้าเป็นโรคที่เป็นเรื่อรังมานานแล้วแล้วมาปรากฏอาการหลังจากที่ทำประกันสุขภาพ อันนี้เราต้องทำใจเลยคะว่าเราต้องควักเงินจ่ายเองคะ

2021.03.09 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี