Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

ผมอยากทราบว่าถ้าผมเลือกใช้บริการประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ก็เห็นว่ามีเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เพื่อเป็นเหมือนกับการกระจายความเสี่ยงในการเป็นโรคร้ายแรงในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล แต่ถ้าตลอด 20 หรือ 30 ปีแล้วผมไม่เป็นโรคร้ายแรงอะไรเลย ผมมีโอกาสที่จะได้รับเงินชดเชยจากเบี้ยประกันที่ผมจ่ายไปไหม เพราะดูเหมือนว่าไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

06Sutin38

ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยาแล้ว ไม่ได้เบิกเงินค่าใช้จ่ายอะไรเลยที่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลนี่ มันจะดีมากเลยนะครับ เพราะนั่นหมายความว่าคุณแข็งแรงดีไม่เจ็บไม่ป่วย แต่การจ่ายเบี้ยประกันไม่เสียเปล่านะครับ แม้จะเป็นโรคหรือไม่เป็นโรคก็มีเงินก้อนให้กับผู้เอาประกันครับ สบายใจได้เลย

2020.11.15 15:8

Aoo1234

สมัครประกันสุขภาพสำหรับโรคร้ายไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่นะคะ เพราะว่าค่าเบี้ยก็แพงกว่าประกันสุขภาพทั่วๆไป ถ้าเกิดเราไม่ได้เป็นโรคร้ายเท่ากับว่าเราเสียเงินไปฟรีๆ เราว่าประกันสุขภาพแบบนี้เหมาะกับกลุ่มคนที่รู้ตัวว่าตัวเองมีความเสี่ยงมากกว่าค่ะ ไม่เหมาะกับคนทั่วๆไปที่ไม่ค่อยป่วย ยังงัยคุณลองศึกษาดูเกี่ยวกับประกันแบบนี้ก่อนสมัครนะคะ ว่าคนทั่วไปเค้าสมัครกันไหม??

2020.12.30 2:5

เชียร์##--

บางคนรู้สึกว่าการทำประกันโรคร้ายนั้นไม่คุ้มเพราะไม่ใช่ทุกคนจะเป็น สมัครไปอาจเสียเงินเปล่าๆ แต่ถ้าประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ทำให้การจ่ายเบี้ยประกันไม่เสียเปล่า แม้จะเป็นโรคหรือไม่เป็นโรคก็มีเงินก้อนให้กับผู้เอาประกันอย่างที่เม้นท์นึงมาบอก มันก็น่าสนใจนะคะ แต่ว่าค่าเบี้ยประกันกับเงินก้อนที่ได้มามันคุ้มกันมั้ยอะ

2021.01.26 7:35

กชกร

จะว่าไม่คุ้มก็ไม่เชิงนะคะ เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนคะ เราไม่สามารถกำหนดได้หลอกคะว่าเราจะเจ็บป่วยหรือเป็นอะไรที่รุ่นแรงในช่วงไหนของชีวิตคะ ถ้าคุณคิดว่าเป็นเรื่องที่ทำให้ขาดทุน ก็ก็อาจมองหาประกันสุขภาพที่ราคาถูกว่านี้ก็ได้นะคะ ถ้าซื้อประกันที่ราคารถูกกว่านี้ สิ่งหนึ่งที่ต้องคิดคือคุณรับรองความเสี่ยงได้ไหม

2021.03.10 7:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

ประกันโรคร้ายแรง

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี