Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองไหมค่ะ

มีกรณีไหนบ้างคะที่จะทำให้เราถูกตรวจพบเชื้อโรคร้ายแรง แต่จะทำให้เราไม่ได้รับเงินช่วยเหลือจากประกันภัยได้ อยากทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยสำหรับประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา จะได้ไม่ไปทำตามหรือคิดถึงอยู่กับเงื่อนไขนี้ด้วยเมื่อสมัครใช้บริการ เพราะว่าอยากจะได้รับวงเงินในการช่วยเหลือจากประกันภัยอยู่นะคะก็เลยต้องคิดถึงเกี่ยวกับเรื่องนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กรุบๆกริบๆ^^

ก็มีอยู่นะสำหรับการตรวจพบโรคร้ายแรงแต่ไม่สามารถรับความคุ้มครองจากประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยาได้ นั่นคือ การตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน 60 วันหลังทำสัญญาประกันภัยค่ะ ก่อนสมัครคุณต้องมั่นใจว่าตัวเองไม่มีแนวโน้มหรือความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงพวกนั้น แต่มันก็พูดยากเนอะ บางโรคไม่ค่อยจะส่งสัญญาณบอกเราซะด้วย

2020.11.15 15:14

แครอท

ถ้าอยากรู้ว่ามีเงื่อนไขไหนบ้างแนะนำให้คุณสอบถามกับทางตัวแทนเลยจะดีกว่านะคะ เพราะที่เรารู้คร่าวๆมาก็แบบเดียวกับความเห็นบนเลยที่ได้ตอบไปแล้ว อีกอย่างเท่าที่ทราบมาการจะเคลมได้ต้องมีเงื่อนไขครบตรงตามโรคที่เค้าวางไว้ซึ่งถ้าเป็นรายละเอียดที่ลงลึกเราจะไม่สามารถตอบคุณได้ค่ะ จริงๆลองเข้าไปหาข้อมูลคร่าวๆในเวปไซด์ของเค้าดูก่อนก็ได้นะคะ ถ้ายังไม่อยากติดต่อตัวแทน

2020.12.30 2:16

เชียร์##--

ต้องดูรายละเอียดให้ดีจริงๆนะคะ ไม่อย่างนั้นสมัครประกันไปแล้วอาจไม่ได้รับเงินชดเชยหรือได้รับความคุ้มครองอย่างที่เราคิดไว้ การที่บริษัทประกันจะจ่ายเงินให้ผู้เอาประกันภัย เขาต้องตรวจสอบอย่างละเอียดอยู่แล้วว่าตรงตามเงื่อนไขหรือข้อกำหนดที่เขาได้วางเอาไว้หรือเปล่า หากเราไม่ดูให้ดีอาจจะพลาดความคุ้มครองพวกนั้นไปได้ค่ะ

2021.01.26 7:39

กชกร

กรณีแบบนี้อีกอย่างหนึ่งที่เคยทราบว่าว่าประกันสุขภาพของเราอาจถูกยกเลิก เรื่องหนึ่งคือถ้าเราเคยมีประวัติการรักษาโรคร้ายแรงที่ตรวจพบมาก่อนหน้านั้นแล้วเราก็จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ ใครที่จะทำประกันตัวนี้ต้องเชคเรื่องของสุขภาพของตัวเองให้ดีเสียก่อน ไม่อยากให้ต้องพลาดท่าเสียการคุ้มครองไปคะ เบี้ยแพงแถมถูกยกเลิกจบเลยคะ

2021.03.10 7:29

Like _this

ก็มีหลายกรณีเหมือนกันนะคะ เช่นป่วยในช่วงระยะเวลารอคอย หรือมีประวัติการรักษาโรคอยู่แล้ว หรือการปิดบังข้อมูลการรักษาข้อมูลสุขภาพ เพื่อความแน่ใจตอนที่เกิดจากการก็ควรจะสอบถาม กับตัวแทนประกันหรือบริษัทประกันให้ชัดเจนค่ะ ว่าถ้าเกิดเรื่องแบบนั้นแบบนี้จะเป็นยังไง สามารถถามได้นะคะเพราะว่าเราเป็นผู้ซื้อประกันที่ต้องจ่ายเงิน เราก็อยากจะได้อะไรที่มั่นใจ

2021.07.26 6:51

Maroon5

@Like_this ใช่เลยครับ ข้อมูลที่ถูกต้องครบถ้วน ข้อยกเว้นของประกันสุขภาพก็มักจะมีประมาณนี้ เป็นเหมือนเงื่อนไขสำคัญนะที่คนทำประกันสุขภาพต้องยอมรับ ถ้าคุณปกปิดข้อมูลถือว่าเป็นเรื่องร้ายแรงนะเสียหายมาก นอกจากจะไม่ได้รับความคุ้มครอง ก็ยังเสียเบี้ยประกันเปล่าด้วย ก็เลยเวลาทำประกันสุขภาพให้ข้อมูลจริงๆดีกว่าครับ

2021.09.14 13:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี