Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

สำหรับประกันภัยส่วนใหญ่ที่มีการพูดถึงเกี่ยวกับการคุ้มครองโรคร้ายแรง มักจะมีการบอกให้เรารู้ว่าถ้ามีการตรวจพบเจอโรครุนแรงนั้นภายใน 60 วันหรือ 30 วันนับจากวันที่เราสมัครประกันภัย เราจะไม่ได้รับการคุ้มครอง เรื่องนี้เกิดขึ้นกับประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ด้วยไหมครับ เพราะว่าเวลา 60 วันก็ถือว่าเป็นระยะเวลาที่นานพอสมควรนะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กรุบๆกริบๆ^^

ก็ต้องให้เขามีเงื่อนไขบ้างอะไรบ้างนะคะ เพราะประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยาเป็นประกันสุขภาพที่เฉพาะมากๆเน้นไปที่โรคร้ายแรง ซึ่งค่ารักษพยาบาลก็แรงพอกัน ดังนั้น หากมีการตรวจพบโรคร้ายแรงของผู้เอาประกัยภัยภายใน 60 วันหลังทำสัญญาประกันภัยจะไม่ได้รับความคุ้มครองค่ะ แต่ยังไง คุณสอบถามข้อมูลกับเจ้าหน้าดูก่อนก็ดีนะคะ

2020.11.15 15:17

Mimi

เราว่าคุณไปสอบถามทางตัวแทนให้ละเอียดเลยดีกว่าค่ะเกี่ยวกับเงื่อนไข จะได้ชัดเจนไปเลยการเคลมเนี่ยมันเป็นอะไรที่สำคัญนะคะ จะมาตอบมั่วๆซั่วๆกันไม่ได้เพราะมันเกี่ยวกับผลประโยชน์ของตัวคุณเอง เราเองก็ไม่กล้าที่จะตอบค่ะเพรทะไม่ใช่เจ้าหน้าที่ แต่อยากเตือนว่าเวลาคุณจะถามทางบริษัทต้องให้เคลียร์และชัดเจนนะคะ ตรงไหนสงสัยต้องเจาะลงไปเลย เพราะไม่อยากให้คุณเสียผลประโยชน์

2020.12.30 2:26

--Pudit]]

ก็ต้องมีการกำหนดเงื่อนไขอะไรเอาไว้บ้างอย่างที่เจ้าของกระทู้ได้เอามาตั้งกระทู้นี่ล่ะครับ นั่นเป็นเงื่อนไขแรกเลย เป็นธรรมดานะสำหรับประกันโรคร้ายแรง ที่ค่ารักษามันก็แพง จะให้มาจ่ายให้กับผู้เอาประกันที่มีแนวโน้มว่าจะเป็นโรคร้ายแรงมาก่อนทำประกันอยู่แล้ว ทางบริษัทเขาก็คงรู้สึกว่ามันไม่ค่อยคุ้มกับเขาเท่าไรน่ะครับ

2021.01.26 7:53

กชกร

ประกันส่วนใหญ่แล้วเขาจะมีอย่างหนึ่วที่เรียกระยะเวลารอคอยคะ คือเป็นเรื่องของการให้ประกันทำงานได้อย่างเต็มที่คะ ส่วนใหญ่จะใช้เวลาประมาณ3-4เดือนคะ ถึงสามารถได้รับการคุ้มครองทุกอย่างที่เขาบอกคะ แต่ถ้า ท้องเสีย หรือว่าเป็นไข้ธรรมดาๆไม่ต้องกังวลไปคะ โรคเล็กๆน้อยๆแบบนี้ทางประกันเขาคุ้มครองให้เราคะ นี้ถ้าไม่ถึงระยะเวลาที่เขากำหนดแล้วเป็นโรคร้ายแรงนี้อารมณ์เสียเลยนะคะ

2021.03.10 7:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี