Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

มีคุณปู่อยู่ที่บ้านอายุ 70 ปี อยากที่จะเลือกใช้ประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ขอดูเหมือนว่าให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงได้ดี ก็เลยอยากจะทราบว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับการจำกัดอายุของผู้ใช้บริการไหมคะ เพราะถ้าคุณปู่อายุมากขนาดนี้แล้วสามารถใช้บริการได้จะถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมากเลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กรุบๆกริบๆ^^

คุณปู่อายุ 70 ปีแล้ว ถ้ามีประกันบ้างก็ดีนะ แต่สำหรับประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยาคงสมัครไม่ได้ค่ะ เพราะเขากำหนดอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไว้ที่อายุ 16 – 55 ปี ได้รับคุ้มครองถึงอายุ 85 ปีค่ะ คุณได้ดูพวกโรคร้ายแรงต่างๆที่ประกันนี้ให้ความคุ้มครองไว้มั้ยคะ? ถ้าคุณปู่ไม่เคยเป็นโรคเหล่านี้เลย ถือว่าท่านสุขภาพดีและแข็งแรงมากนะคะ

2020.11.15 15:21

Kinky

หลายคนมักจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับประสุขภาพ เพราะเห็นว่าคุ้มครองจนถึงอายุ 90 แต่ไม่ได้หมายความว่าถ้าคุณอายุยังไม่ถึง90สามารถที่จะสมัครได้...ไม่ใช่เสมอไปนะคะ เพราะที่นี่จำกัดอายุถึง55ปีเท่านั้นค่ะ แค่อายุ 55ปีก็ไม่อยากจะคิดถึงเรื่องเบี้ยประกันที่ต้องจะจ่ายเลย...ถ้าทำประกันสุขภาพตอนอายุมาก เบี้ยประกันก็จะค่อนข้างสูงนะคะ ต้องทำใจไว้เลย

2020.12.30 2:31

--Pudit]]

ถือว่าคุณปู่ของเจ้าของกระทู้แข็งแรงมากนะครับ อายุ 70 ปีแล้ว แต่ไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงอะไรเลย ถ้าคุณปู่เป็น เจ้าของกระทู้คงไม่มาทำประกันโรคร้ายแรงให้คุณปู่หรอกเพราะว่าทำไม่ได้ครับ ผมว่าเปลี่ยนไปดูประกันสุขภาพฉบับอื่นให้คุณปู่ดีกว่าครับ ส่วนเรื่องประกันโรคร้ายแรงคงไม่จำเป็นสำหรับคุณปู่หรอก เพราะว่าท่านยังสุขภาพดีอยู่เลย

2021.01.26 7:57

ศักดิ์สิทธิ์

คิดอยากจะทำประกัน ก็อายุเยอะเกินไปแล้วครับ ผมไม่แนะนำครับที่จะซื้อประกันแบบนี้ครับ เพราะว่าถ้าเกิดคุณซื้อขึ้นมา ค่าเบี้ยประกันจะต่างจากราคาปกติมากเลยครับ เอาง่ายๆครับ คือไม่คุ้มเลยครับ ผมว่าตอนนี้คนแก่ถ้าจะซื้อประกันผมคิดว่าน่าจะซื้อพวกประกันอุบัติเหตุน่าจะดีกว่านะครับ คนแก่ๆอายุมากแล้วมักมีอุบัติเหตุบ่อยนะครับ

2021.03.10 12:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

ประกันโรคร้ายแรง

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี