Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากจะมีประกันภัย เพื่อช่วยผมในการรักษาโรคร้ายแรงที่เกิดขึ้น สำหรับประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ก็เป็นอีกประกันภัยหนึ่งที่ผมสนใจมากครับ ผมอยากทราบว่าสามารถที่จะเลือกการชำระเบี้ยประกัน ได้ในรูปแบบไหนบ้าง เพื่อจะช่วยให้ผมสามารถที่จะไม่เป็นภาระหนักเกินไปในการจ่ายเบี้ยประกัน พอสำหรับตัวผมเองมีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chonticha>>

คุณสามารถเลือกชำระค่าบริการได้ค่ะ เพราะประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ให้ผู้เอาประกันภัยเลือกชำระเป็นรายเดือน ราย 3 เดือน ราย 6 เดือน หรือรายปีได้ ทีนี้คุณต้องคำนวณดูว่าค่าเบี้ยประกันที่คุณต้องชำระเป็นเงินเท่าไหร่ หากคุณจ่ายไหวก็เลือกว่าจะชำระเป็นรายกี่เดือน หรือจะชำระทีเดียวเป็นรายปี เอาที่สะดวกค่ะ

2020.11.15 15:27

Vinit2344

เออแปลกนะ...ทำไมถึงสนใจทำประกันสุขภาพเกี่ยวกับโรคร้ายไว้หรอครับ?? เป็นเพราะคุณมีความเสี่ยงที่จะเป็นหรือว่าคุณอยากจะทำไว้เพื่อความสบายใจ ผมเองรู้สึกว่าประกันสขภาพเกี่ยวกับโรคร้ายมันจ่ายเบี้ยแพงเกินไปครับ ถ้าเกิดเราไม่ได้โรคอะไรจะคุ้มรึเปล่าก็ไม่รู้กับเบี้ยที่เราต้องเสียๆไป เพื่อนๆคิดแบบผมกันบ้างไหมครับ??

2020.12.30 2:40

--Pudit]]

ประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ให้ผู้เอาประกันภัยเลือกชำระเป็นรายเดือน ราย 3 เดือน ราย 6 เดือน หรือรายปีก็ได้เหรอครับ ดีนะ สำหรับคนที่ต้องการสมัครประกันประเภทนี้จะได้มีทางเลือกในการชำระค่าเบี้ยประกันภัยมากขึ้น ได้ยินมาว่าค่าเบี้ยค่อนข้างสูง แล้วประกันโรคร้ายแรงของบริษัทอื่นจะจ่ายรายเดือนแบบนี้ได้มั้ยครับ

2021.01.26 8:1

ศักดิ์สิทธิ์

ถ้าเลือกจ่ายเป็นรายเดือน ผมว่าราคาเบี้ยประกันมันจะเพิ่มขึ้นนะครับ ไหนๆเราจะซื้อประกันทั้งที เราควรมีการวางแผนที่ดีนะครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยต้องวางแผนดีๆครับ ถ้าสามารถกัฟันจ่ายได้ผมสนับสุนให้จ่ายเป็นงวดเดียวไปเลยครับ ดูเหมือนว่าการจ่ายครั้งเดียวจะแพงแต่เชื่อสิครับแบ่งจ่ายมัน เพิ่มค่าเบี้ยมาประมาณงวดละ พันกว่าบาทเลยนะครับ

2021.03.10 12:27

Chawee

@Vinit2344 เรื่องการตัดสินใจจะทำประกันมันก็พูดยากนะคะ แต่ละคนมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคนั้น โรคนี้ต่างกัน เนื่องจากพันธุกรรมหรือการดำเนินชีวิต ต่อให้ค่าเบี้ยประกันมันจะแพง แต่ถ้าคนนั้นมีความเสี่ยงหรือม่ีโอกาสสูงที่จะเป็นโรคบางอย่างเขาก็ต้องทำประกันไว้ก่อนน่ะค่ะ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของเรา ไม่รู้คนอื่นคิดยังไง

2021.07.12 4:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี