Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา เห็นคนที่เป็นพ่อแม่มักจะแนะนำพ่อแม่คนอื่นๆให้สมัครใช้บริการ ผมเลยอยากรู้นะครับว่า ตัวผมเองที่เปลี่ยนพ่อแม่ทำไมจำเป็นต้องเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพนี้ เพราะส่วนใหญ่แล้วเราก็มีสิทธิ์บัตรทองหรือว่าประกันสุขภาพสำหรับเด็กๆอยู่แล้ว ทำไมต้องไปสมัครประกันสุขภาพเพิ่มด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chonticha>>

ขอโทษนะคะ ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "...ตัวผมเองที่เปลี่ยนพ่อแม่..." คุณตั้งใจจะบอกว่า "...ตัวผมเองที่เป็นพ่อแม่..." ใช่มั้ยคะ? ถ้าใช่..ดูต่อเลยค่ะ สำหรับประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองสูงถึง 1,200,000 ล้านบาทต่อปี นี่อาจเป็นแรงดึงดูดที่ทำให้พ่อแม่หลายคนสนใจทำประกันนี้ให้ลูก แต่ควรดูเรื่องอื่นด้วยนะคะ

2020.11.15 15:33

AGAPE

แล้วอีกอย่างเค้ามีบริการ nursing service ฟรีด้วยนะคะ (คือเค้าจะมีบริการคนดูแลเฝ้าไข้ฟรีค่ะ เป็นทั้งแบบพยาบาลวิชาชีพ หรือแบบคนดูแลธรรมดา)สามารถเลือกได้ ซึ่งบริการดีๆแบบนี้ไม่ได้มีที่ไหนนะคะ ที่นี่เค้าให้เราฟรีถ้าเราสมัครประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย เผื่อเราให้ลูกรักษาที่โรงพยาบาลแล้วเราไม่สะดวกจะดูแลลูก บริการตรงนี้ก็ช่วยทุ่นเเรงเราไปได้เยอะนะคะ

2020.12.31 0:36

Warattaya%^^

ที่เม้นท์ด้านบนบอกว่าประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยามีบริการ nursing service คือ บริการคนดูแลเฝ้าไข้ที่เป็นพยาบาลวิชาชีพหรือคนดูแลธรรมดา..ฟรี! ที่จริงก็คงรวมไปกับค่าเบี้ยประกันภัยแล้วล่ะ แต่ที่อยากรู้ คือ เขามีจำกัดเวลามั้ยคะ แบบว่าจะให้บริการกี่วันต่อการเข้าพักรักษาตัวครั้งนึงน่ะค่ะ มีใครทราบมั้ย?

2021.01.27 4:46

ศักดิ์สิทธิ์

จริงอยู่ครับน้องที่เรามีบัตรทอง เราสามารถรักษา โรงพยาบาลของรัฐได้อย่างไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ที่คนเขาทำประกันชีวิตก็เพราะว่าเรื่องของการรักษาที่รวดเร็วทันใจกว่าครับ เอาง่ายๆเลยนะครับ เวลาอย่างที่เราต้องเข้าอุโมงค์เพื่อเชคอะไรบางอย่างถ้าเราเข้าโรงบาลรัฐบาลต้องรอคิวนานมากแต่ถ้าเป็นอขงเอกชนได้ทันทีเลยนะ

2021.03.10 12:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ครอบคลุมการรักษาในกรณีที่ต้องผ่าตัดไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี