Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

ลูกของฉันอายุ 11 ปีแล้ว แต่ก็มีพ่อแม่ของเพื่อนแนะนำให้ฟังเหมือนกัน ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา ที่จะช่วยเหลือเด็กๆและดูแลในเรื่องค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลได้ และช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายเพราะว่าเด็กๆก็ป่วยบอย ฉันก็เลยอยากรู้ว่าลูกของฉันอายุ 11 ปีนี้ยังสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ จะได้พาไปสมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chonticha>>

น่าเสียดาย มาช้าไปปีนึงค่ะ เพราะประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยากำหนดอายุผู้ขอเอาประกันภัยไว้ตั้งแต่อายุ 1 เดือน 1 วัน - 10 ปี และยังต่ออายุได้ถึงอายุ 84 ปี คุ้มครองถึงอายุ 85 ปีเลยค่ะ ไม่เป็นไร ไม่ต้องเสียใจ เราว่ายังมีประกันฉบับอื่นๆที่คุณสามารถสมัครให้ลูกของคุณได้ ค่อยๆหาดูนะคะ เลือกที่ตรงกับการใช้งานจริงค่ะ

2020.11.15 15:37

tang-o

ส่วนใหญ่เท่าที่เราเคยหาข้อมูลมาประกันสุขภาพของเด็กจะมีให้ทำได้ตั้งแต่เเรกเกิดจนถึงแค่อายุประมาณ10 ปีเท่านั้นเองค่ะ แทบไม่มีเลยนะคะถ้าอายุ11ปีขึ้นไปเพราะเราเองก็มองหาประกันสุขภาพให้ลูกเหมือนกันค่ะ ลูกเราอายุ 12 ปีแล้ว หายากมากเลย แต่ดีนะว่าลูกเราไม่ค่อยป่วยสุขภาพเเข็งแรง เลยไม่ค่อยได้ไปหาหมอเท่าไหร่...แต่ก็ยังคงตามหาประกันสุขภาพให้ลูกอยู่ดี เพราะค่ารักษาเดี๋ยวนี้แพง

2020.12.31 0:37

Warattaya%^^

ประกันสุขภาพของเด็กที่มีอายุ 10 ปีขึ้นไปหายากมากเลยเหรอคะ เราไม่เคยรู้เพราะว่ายังไม่มีลูก แล้วอย่างนี้จะทำยังไง เมื่อเด็กๆป่วยต้องไปหาหมอหรือว่ารักษาตัวในโรงพยาบาล พ่อแม่ต้องเป็นคนชำระเงินเองทั้งหมดเหรอคะ ต้องสำรองค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไว้พอสมควรเลยนะ ถ้าอย่างนั้น ใครอยากสมัครประกันสุขภาพให้ลูกต้องรีบทำเลยนะคะเนี่ย

2021.01.27 4:49

กัญญลักษณ์

ประกันสุขภาพของเด็กตัวนี้เหรอคะ จริงๆแล้วสามารถที่จะซื้อประกันตัวนี้ให้กัยลูกได้คะ แต่ว่าเขามีข้อแม้แบบนี้คะ คนที่สามารถซื้อประกันต่อไปได้แม้อายุจะเกินที่เขากำหนด จะต้องเป็นลูกค้ารายเก่าของเขาคะ ถึงสามารถที่จะซื้อประกันต่อไปได้เลยคะ แต่ก็ไม่ใช่เป็นแบบของเด็กนะคะ เขาจะเพิ่มการคุ้มครองจาก ล้านเป็น ล้านคะ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ครอบคลุมการรักษาในกรณีที่ต้องผ่าตัดไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี