Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ฉันเป็นคนหนึ่งที่มีลูก 3 คิดถึงตอนที่ลูกเจ็บป่วยก็จำเป็นต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาล และอยากเลือกโรงพยาบาลเอกชนที่เอาไว้ดูแลตอนลูกเจ็บป่วย เลยสมัครใช้บริการประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา แต่ต้นอ่านเงื่อนไขไม่ค่อยเข้าใจเลย อยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากประกันสุขภาพเด็กนี้ พอมีใครจะอธิบายให้ฟังได้ไหมคะว่ามีประโยชน์อะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

!!Warayut!!

มีลูก 3 คน เหนื่อยนะ สู้ๆครับ เรื่องของสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา ก็มี ค่ารักษาพยาบาลเมื่อต้องพักรักษาตัวในโรงพยาบาลทั้งจากความเจ็บป่วยและอุบัติแหตุ การผ่าตัดหรือหัตถการที่ไม่ต้องพักรักษาตัวในโรงพยาบาล และสามารถใช้บริการดูแลคุณยามพักฟื้นได้ด้วยครับ ได้ความคุ้มครองสูงสุด 1,200,000 บาทต่อปีเลยนะ

2020.11.15 15:44

Napapon

ใช่ค่ะที่นี่ให้วงเงินค่อนข้างเยอะเลยปีนึงให้ตั้งเป็นล้านเลย เเต่อย่างว่าแหละนะโรงพยาบาลเอกชนเดี๋ยวนี้ก็ไม่ใช่จะรักษากันถูกๆ เผลอๆเข้าไปเจ็บป่วยแค่เล็กๆน้อยก็เจอค่ารักษาเข้าไปกันเป็นหลักหมื่นเเล้ว คุณตัดสินใจถูกเเล้วค่ะที่ทำไว้ เราจะได้ไม่หนักต้องจ่ายค่ารักษาเอง ยิ่งคุณมีลูกหลายคนด้วย ยิ่งต้องสมัครไว้เลย

2020.12.31 0:38

Warattaya%^^

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองสูงสุด 1,200,000 บาทต่อปี ก็สูงอยู่นะคะ แล้วอย่างนี้ค่าเบี้ยประกันภัยจะเท่าไหร่ เจ้าของกระทู้มีลูก 3 คนคงจ่ายเยอะเหมือนกัน แต่ถ้าคำนวณดูแล้วมันคุ้มกว่าการจ่ายค่ารักษาพยาบาลเองก็น่าสมัครค่ะ เข้าโรงพยาบาลครั้งนึงค่าใช้จ่ายไม่ใช่น้อยๆเลย ถ้าจ่ายไหวก็ทำไว้ให้ลูกค่ะ

2021.01.27 4:53

กัญญลักษณ์

เป็นการวางแผนเรื่องสุขภาพที่ดีคะ สำหรับคนที่เป็นพ่อหรือว่าเป็นแม่คะ เพราะเรื่องของความเจ็บไข้ เราบอกไม่ได้จริงๆคะว่าจะเกิดขึ้นในช่วงไหน ยิ่งถ้าเป็นของลูกเราด้วยแล้ว เราก็อยากให้เขาได้รับการรักษาที่ดีแล้วก็ไวด้วย ถ้าเทียบกับเรื่องชีวิต เงินแค่นี้ไม่ถือว่ามากเกินไปหลอกคะ ตอนนี้มีออกมาหลายเจ้าด้วยนะคะ ถ้าสนใจเชคหลายๆที่ก่อนนะ

2021.03.10 12:26

จริญญา

@กัญญาลักษณ์ คิดว่าคุณกัญญาลักษณ์ คงจะมีลูกเหมือนกันใช่ไหมคะดูเข้าใจหัวอกคนเป็นพ่อแม่เหลือเกิน ฉันเองก็เป็นคนนึงที่มีลูกถึงแม้จะเป็นลูกคนเดียวก็รู้สึกว่าเหนื่อยแล้วค่ะ รู้สึกว่าเราจะต้องเสียสละอะไรหลายๆอย่างให้เขาแล้วก็เตรียมวางแผนชีวิตที่เขา โดยเฉพาะเรื่องค่าใช้จ่ายนี่แหละเป็นเรื่องใหญ่เลยการทำประกันให้ลูกก็เป็นแผนนึงที่ช่วยให้พ่อแม่ทำอะไรง่ายขึ้นนะ

2021.05.18 15:24

เขียวเสวย0=

ตอนแรก ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้เข้ามาหาข้อมุลเพื่อจะสมัครประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาให้กับลูกๆทั้งสามคนของคุณ แต่ในกระทุ้คุณบอกว่าสมัครใช้บริการแล้ว แต่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องเงื่อนไข และสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากประกันนี้ แล้วตัวแทนขายประกันของคุณไปไหนล่ะ เขารู้ดีที่สุดนะครับ คุณน่าจะไปคุยกับเขานะ

2021.05.23 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ครอบคลุมการรักษาในกรณีที่ต้องผ่าตัดไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี