Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ครอบคลุมการรักษาในกรณีที่ต้องผ่าตัดไหมคะ

พอดีว่าลูกของฉันเป็นซีสและจำเป็นต้องผ่าตัด ใช้บริการประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะ เพราะเป็นห่วงเหมือนกันในกรณีที่มีการผ่าตัดจำเป็นต้องใช้เงินเยอะ แล้วจะได้ถามว่าในกรณีที่เกิดเหตุการณ์หรืออุบัติเหตุรุนแรงจนถึงกับต้องมีการผ่าตัด อยากให้ลูกมีบริการดีๆเอาไว้ใช้สำหรับโรงพยาบาลเอกชนค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

!!Warayut!!

ถ้าในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุรุนแรงจนถึงกับต้องมีการผ่าตัด ผมว่าประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองนะครับ แต่ถ้าลูกของคุณเป็นซีสและจำเป็นต้องผ่าตัด ผมไม่แน่ใจนะว่าจะคุ้มครองหรือเปล่า ลูกคุณอายุเท่าไหร่ครับมีซีสแล้วเหรอ ขอให้จัดการโดยเร็วและปลอดภัยนะครับ ส่วนเรื่องค่ารักษาต้องถามเจ้าหน้าที่บริษัทแล้วละ

2020.11.15 15:49

ส้มแป้น

จริงๆประกันสุขภาพตัวนี้เค้ามีครอบคลุมในเรื่องของค่าผ่าตัดอยู่แล้วค่ะ สามารถเบิกได้ตามค่าใช้จ่ายจริงที่เกิดขึ้น (เเต่เงื่อนไขการเบิกตรงนี้คุณต้องไปศึกษาดูให้ละเอียดอีกทีนะคะว่าเราต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง แล้วใช้ระยะเวลาในการเคลมกี่วัน)ตรงนี้เราไม่แน่ใจค่ะ ต้องถามตัวแทน แต่ถามว่าประกันสุขภาพตัวนี้ดีไหมเค้าค่อนข้างที่จะให้การรักษาครอบคลุมอยู่ค่ะ

2020.12.31 0:38

#Chatchawee#))

ตอนนี้ลูกของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างครับ ผมไม่เคยได้ยินว่าเด็กเป็นซีสเลย เด็กๆก็มีโอกาสเป็นด้วยเหรอครับเนี่ย ดีนะที่ตรวจเจอจะได้รับการรักษาโดยเร็ว แล้วนี่คุณสามารถเบิกค่าใช้จ่ายในการรักษาและการผ่าตัดจากประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาได้มั้ยครับ ถ้าเบิกไม่ได้นี่แย่เลยนะครับเพราะว่าค่าใช้จ่ายคงเยอะมาก

2021.01.27 5:3

กัญญลักษณ์

ประกันแบบที่เป็นเหมาจ่านไม่ว่าจะเป็นของเด็กหรือว่าของผู้ใหญ่ ส่วนใหญ่แล้วจะคุ้มครองการรักษาเรื่องการผ่าตัดด้วยคะ แต่ตัวนี้ที่เป็นของเด็กจะมีเรื่องการผ่าตัดเล็กๆน้อยแบบที่ไม่ต้องมานอนที่โรงพยาบาล เป็นตัวเลือกที่ดีเลยคะ เพราะเด็กๆบางครั้งก็ซนเหลือเกิน บางครั้งหัวแอกบ้าง มีประกันแบบนี้ค่อยเบาเรื่องค่ารักษาได้คะ

2021.03.10 12:26

Way

ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงสบายใจได้แล้วนะครับ เพราะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองค่าผ่าตัดด้วย ตอนนี้คงผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยแล้ว ผมก็เพิ่งเข้ามาอ่าน ท่านใดที่สนใจก็เพราะว่าผมมีประกันตัวนี้เหมือนกัน เขาอยากรู้ว่าคนอื่นมาตอบคุณยังไงเพื่อเป็นตัวอย่างและประสบการณ์ครับ เขาว่าตัวเองเกิดเจ็บป่วยขึ้นมาบ้าง บัตรเจ็บป่วยถึงขั้นต้องผ่าตัดเนี่ย

2021.05.18 15:14

สีแด๊งแดง

@#Chatchawee#)) เราก็ไม่เคยได้ยินว่าเด็กๆเป็นซีสต์ได้ด้วย เพิ่งมาอ่านเจอจากกระทู้นี้ล่ะค่ะ ลูกของเจ้าของกระทู้น่าจะยังเด็กอยู่นะคะเพราะเห็นพูดถึงประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา หวังว่าตอนนี้ลูกของเจ้าของกระทู้จะหายดีแล้วนะคะ ว่าแต่ถ้าเด็กเป็นซีสต์แล้วจะมีโอกาสเป็นอีกหรือเปล่า ยังไงก็รักษาสุขภาพดีๆนะคะ

2021.05.23 14:44

ทิวลิป

ดีจัง ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่าย ถ้าไม่ได้เกิดเหตุฉุกเฉิน ก็อาจจะไม่รู้ว่ามันมีประโยชน์กับเรายังไงบ้าง เหมือนกรณีของจขกท ซื้อประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายให้ลูกโดยที่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาคุ้มครองเรื่องผ่าตัดไหม แต่พอเกิดเหตุฉุกเฉินจริงๆที่จำเป็นจะต้องใช้ประกันก็ได้รู้มากขึ้นว่าประกันที่ตัวเองมีนั้นช่วยอะไรได้บ้าง ที่พูดอย่างนี้เพราะว่าอยากจะบอกทุกคนว่าประกันสำคัญนะคะ

2021.07.26 6:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี