Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ในกรณีที่ลูกของฉันต้องได้รับการรักษาพยาบาลแบบฉุกเฉิน อย่างเช่นการเกิดอุบัติเหตุขึ้น สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลมากน้อยขนาดไหนคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา เพราะอยากมีความมั่นใจในการเลือกใช้บริการของประกันภัยนี้ และอยากจะรู้เกี่ยวกับวงเงินที่ให้การคุ้มครองในกรณีหรือเหตุการณ์แบบนี้ด้วยเหมือนกันคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

!!Warayut!!

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด การรักษาพยาบาลแบบฉุกเฉิน เช่น การเกิดอุบัติเหตุ ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาเขาจ่ายให้ตามจริงนะครับ แต่จะมีเพดานสูงสุดสำหรับความคุ้มครองในกรมธรรม์ต่อปีหรือเปล่า อันนี้ผมไม่รู้ หรือเขาอาจจะรวมอยู่ในความคุ้มครองสูงสุด 1,200,000 บาทต่อปีก็ได้นะ ต้องดูรายละเอียดในกรมธรรม์อีกทีครับ

2020.11.15 15:55

แตงโม

ไม่รู้เหมือนกันนะคะ เพราะเค้าเขียนว่าความคุ้มครองที่เค้าจะให้เราต่อปีนั้นประมาณ1,200,000บาท ดังนั้นไม่น่าจะเกินวงเงินได้ค่ะ อาจจะรักษาได้เเต่ห้ามเกินวงเกินที่เค้ากำหนดต่อปี แต่เราว่ามันจะถึงหรอล้านเลยหรอคะเเค่รักษาอุบัติเหตุ ??? คุณลองถามตัวแทนจะชัวร์สุดค่ะ เพราะเราก็ไม่รู้รายละเอียดมากเท่าไหร่นะคะ

2020.12.31 0:39

#Chatchawee#))

ได้วงเงินเยอะเหมือนกันนะครับสำหรับประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาที่ให้ความคุ้มครองสูงสุด 1,200,000 บาทต่อปี ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายจะเท่าไหร่ แล้วประกันสุขภาพสำหรับเด็กมีของบริษัทอื่นอีกมั้ยครับ ผมไม่ค่อยรู้จัก อยากรู้หลายๆแผนประกันเพื่อเทียบค่าเบี้ยประกันภัยกับความคุ้มครองน่ะครับ

2021.01.27 5:7

ชัยมาตย์

ส่วนใหญ่แล้วที่ผมเจอประกันแบบนี้ที่คุ้มครองเรื่อง อุบัติเหตุด้วย ส่วนใหญ่แล้วได้แค่ไม่เท่าไรเองครับ แต่สำหรับประกันของเด็กตัวนี้ไม่เหมือนกับที่เคยเจอมาเลยครับ สามารถเบิกค่ารักษาได้ตามจริง ดีมากเลยครับ นี้ถ้าใครมีลูกที่อายุน้อยๆต้องรีบทำแล้วนะครับ เพราะตอนนี้ความเสี่ยงมันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาเลยครับ มีประกันแบบนี้ช่วยเรื่องค่ารักษาผมว่าโอเลยครับ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ครอบคลุมการรักษาในกรณีที่ต้องผ่าตัดไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี