Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ผมเลือกใช้บริการประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา แต่ผมก็อยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขข้อยกเว้นในการคุ้มครองว่า มีกรณีไหนบ้างครับที่เราจะไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล ในกรณีของลูกของเราเจ็บป่วย หรือว่าลูกของเราเกิดอุบัติเหตุ ผมจะได้รู้ไว้ล่วงหน้าและจะไม่ทำ ก็อยากได้รับการเบิกค่ารักษาพยาบาลอยู่นะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

<<หวานหวาน>>

มีอยู่บ้างที่ประกันไม่คุ้มครองค่ะ ของประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาก็มีเหมือนกัน อย่างเช่น การตรวจรักษาที่ไม่ใช่แผนปัจจุบันซึ่งรวมถึงการแพทย์ทางเลือก การตรวจสุขภาพทั่วไป และการรักษาที่เกิดขึ้นในต่างประเทศครับ ก่อนจะให้ลูกของคุณรับการรักษาแบบไหน ควรปรึกษากับตัวแทนหรือเจ้าหน้าที่บริษัทประกันก่อนนะคะ

2020.11.15 16:2

April

เท่าที่เห็นก็น่าจะมีเเค่เท่านี้นะคะ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ถามตัวแทนดีกว่า จะได้ถามด้วยเลยว่าเราสามารถเคลมได้เท่าไหร่ ถ้าเราจ่ายไปเบี้ย.... บาท(เท่านี้) จริงๆการทำประกันสุขภาพอยากแนะนำให้คุณศึกษาเงื่อนไขให้ดีๆและควรละเอียดเพราะว่าบางทีถ้าเราศึกษาไม่ละเอียด ผลประโยชน์ที่เราควรได้มันจะไม่ได้อย่างเต็มที่ แนะนำว่าให้คุยกับทางตัวแทนไปเลยค่ะ

2020.12.31 0:40

#Chatchawee#))

ที่จริงเจ้าของกระทู้ควรศึกษารายละเอียดความคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยาก่อนที่จะสมัครให้ลูกเอาไว้ใช้นะครับ แต่ไม่เป็นไร บางทีอาจจะมีหลงลืมไปบ้าง ก็ดีครับที่เจ้าของกระทู้มาหาข้อมูลเพิ่มเติมไว้ก่อน เผื่อมีเหตุฉุกเฉินขึ้นมาจะได้รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง แล้วจะเบิกค่าใช้จ่ายได้หรือเปล่า

2021.01.27 5:15

ชัยมาตย์

การรักษษแบบแพทย์ทางเลือกไม่มีประกันที่ไหนหลอกครับที่คุ้มครองแล้วก็จ่ายค่ารักษาให้ครับ เพราะว่ามันไม่ได้เป็นไปตามที่โรงพยาบาลวางแผนกำหนดการรักษาครับมันเป็นตัวที่เราเลือกเอง แล้วการรักษาบางอย่างก็ไม่ใช่แพทย์ที่ทำการรักษา ดังนั้นเรื่องการรักษาแบบนี้ต้องทำใจเลยครับ ว่ายังไงแล้วเราต้องเป็นคนจ่ายเงินเองอย่างแน่นอนครับ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ครอบคลุมการรักษาในกรณีที่ต้องผ่าตัดไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี