Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในโรคระบาดโคโรน่าไหมครับ

ตอนนี้ใครๆก็เป็นห่วงเกี่ยวกับสถานการณ์โรคระบาดโคโรน่า อยากรู้เหมือนกันครับว่า ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา จะให้การคุ้มครองในส่วนนี้สำหรับเด็กไหม ขอดูเหมือนว่า โรคระบาดโคโรน่าก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เด็กเด็ก เจ็บป่วย และอาจถึงขั้นเสียชีวิตได้ ก็เลยอยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครองในเรื่องนี้ว่าให้การคุ้มครองไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

<<หวานหวาน>>

ตอนนี้โควิด-19 มาแรงจริงๆ พ่อแม่หลายคนจึงเป็นห่วงลูก ถ้าถามว่าประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย อลิอันซ์อยุธยา ให้ความคุ้มครองในโรคระบาดโคโรน่ามั้ย เราว่าถ้าเด็กมีอาการป่วยแบบมีไข้หรืออะไรก็แล้วแต่ แล้วหมอให้แอดมิทก็น่าจะเบิกค่าใช้จ่ายส่วนนี้ได้นะ ยิ่งถ้าติดเชื้อโคโรน่าก็ต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลอยู่ดี มันต้องเบิกได้สิ

2020.11.15 16:9

กล้วยไข่

โควิด19 น่าจะต้องหาประกันทำแยกต่างหากนะคะ เพราะคิดว่าประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่ายของที่นี่ไม่น่าจะคุ้มครองในส่วนนี้ ยังงัยลองสอบถามข้อมูลทางบริษัทดูเผื่อไว้ก็ได้ค่ะว่าเค้ามีแยกขายต่างหากไหม??? และเราสามารถซื้อเพิ่มเข้าไปได้ไหม??? ลองติดต่อกับทางตัวแทนดูนะคะ แต่ที่แน่ๆเลยที่เห็นคุ้มครองเกี่ยวกับโควิดของเด็กน่าจะเป็นประกันของทิพยประกันภัยที่มีชัวร์ค่ะ

2020.12.31 0:42

@_@Chantawit

ถ้ามีประกันภัยโคโรน่าสำหรับเด็กก็ดีเหมือนกันนะครับ เพราะเด็กก็มีความเสี่ยงสูงไม่แพ้ผู้สูงอายุเหมือนกัน ถึงแม้ว่าเราคงไม่พาเด็กออกไปข้างนอกโดยไม่จำเป็น แต่มีประกันประเภทนี้ไว้ก็อุ่นใจดี ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันภัยจะแพงมากมั้ยนะครับ ของผู้ใหญ่ก็มีหลายราคาให้เลือก หรือว่าของเด็กๆก็มีหลายคราคาให้เลือกเหมือนกัน?

2021.01.27 5:46

พัชลักษณ์

เห็นหลายคนบอกว่าคุ้มครองนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสุขภาพตัวไหนก็คุ้มครองครับ ถึงแม้ว่า โควิด-19จะเป็นโรคที่เกิดขึ้นใหม่แต่ถ้าเราดูอาการแล้วมันทำความเสียหายกับปอด ซึ่งในประกันสุขภาพเขาก็ดูแลการรักษาโรคที่เกิดจากปอดด้วยนะครับ ซึ่งหลายคนบอกว่ามันคุ้มครองด้วย แต่ให้ดีกันเอาไว้ซื้อเพิ่มแบบที่เพื่อนๆบอกก็ดีครับ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

การตรวจสุขภาพทั่วไปสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีข้อยกเว้นในการคุ้มครองไหมครับ

ประกันสุขภาพเด็กเหมาจ่าย / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินเบิกค่าพยาบาลอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีเงื่อนไขสำหรับอายุของเด็กไหมคะที่สมัครใช้บริการ

ทำไมพ่อแม่ควรเลือกใช้ประกันสุขภาพนี้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี