Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เด็กอายุ 1 เดือนสามารถที่จะสมัครใช้บริการประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมครับเพราะว่าอยากให้ลูกมีการคุ้มครองตั้งแต่เนิ่นๆ

ในฐานะที่ผมเป็นพ่อแม่ ผมมีลูกคนแรกตอนนี้อายุ 1 เดือนแล้ว ผมกำลังหาประกันสุขภาพเพื่อจะเอาไว้ดูแล ในตอนที่ลูกเจ็บป่วย จะได้เข้ารับการรักษากับโรงพยาบาลเอกชนดีๆ ผมสนใจประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ผมอยากรู้ว่าลูกอายุ 1 เดือนสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหม หรือมีการจำกัดเกี่ยวกับอายุของเด็กที่จะสมัครใช้บริการหรือเปล่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

tinnit385&&

เจ้าของกระทู้สมัครประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาให้ลูกได้เลยครับ อายุ 1 เดือนแล้วสมัครได้ เรื่องสุขภาพและค่ารักษาพยาบาลสำหรับเด็กมันเยอะจริงๆน่ะแหละ ถ้าคุณสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ ทำไว้ให้ลูกเลยครับ แต่จะทำประกันฉบับไหนของบริษัทอะไรก็ได้นะ ผมไม่ได้เชียร์ของบริษัทไหนเป็นพิเศษ เอาที่คุณสะดวกและสบายใจครับ

2020.11.15 16:23

็Honey-B

มีหลายประกันสุขภาพหลายที่เลยค่ะที่คุ้มครองถึงขนาดแรกเกิดเลยก็มี ลองเลือกดูนะคะว่ามีตัวไหนที่น่าสนใจสำหรับจขกท อย่างของประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ที่นี่ก็ดีนะคะเพราะค่อนข้างจะให้ความครอบคลุมเรื่องค่ารักษาพยาบาลเยอะดีค่ะ ยิ่งถ้าคุณเลือกแผนที่คุ้มครองเยอะๆ เราว่าก็น่าจะคุ้มค่าอยู่นะคะเพราะเค้าให้วงเงินค่ารักษาค่าห้องค่อนข้างเยอะค่ะ ทำให้เราไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายด้วย

2020.12.31 1:3

Teera5960

เป็นการเตรียมตัวล่วงหน้าอย่างดีมากเลยครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการเลี้ยงเด็กแรกเกิดเท่าไหร่ เลยอยากรู้น่ะครับว่าปกติเด็กแรกเกิดไปจนถึงอายุประมาณ 1 ขวบป่วยบ่อยมากแค่ไหน เพราะเห็นว่าเจ้าของกระทู้ซึ่งเป็นคุณพ่อมือใหม่ ค่อนข้างกังวลและเป็นห่วงเรื่องสุขภาพของลูกที่เพิ่งเกิด จนคิดจะทำประกันสุขภาพไว้ให้ลูกน่ะครับ

2021.01.27 6:4

พัชลักษณ์

เยี่ยมไปเลยครับ คุณพ่อมือใหม่ คิดได้ดีมากๆครับ ตอนนี้เด็กทชมีความเสี่ยงสูงมากนะครับที่จะเจ็บป่วยไม่สบาย ถ้าเราเลือกประกันสุขภาพที่คุ้มครองการรักษาแบบนี้เป็นเรื่องดีครับ อย่างที่เพื่อนบอกเด็กเล็กๆมีความเสี่ยงมากเลยครับ นี่ถ้าผมมีลูกนะครับ ผมยังคิเลยครับว่าต้องซื้อให้เขาแน่ๆ แต่ตอนนี้ยังไม่มีแฟนครับ เลยไม่ต้องกังวลครับ

2021.03.10 12:26

11:11pm

จากที่อ่านคอมเม้นท์คนเข้ามาตอบ ทำให้ผมมั่นใจมากขึ้น ที่จะซื้อประกันตัวนี้ให้ลูก แต่ก็ยังไม่รีบครับ ถ้าใครอยากจะเข้ามาแนะนำประกันสำหรับเด็กก็เข้ามาแนะนำได้อีกนะครับ จะเป็นของเจ้าอื่นก็ได้หรือจะเป็นของอลิอันซ์เหมือนกันแต่เป็นแบบแผนอื่นผมก็พร้อมจะรับฟังหมดเลยนะครับ เพราะบางครั้งผมก็ไม่ค่อยมีเวลาที่จะศึกษาข้อมูลสักเท่าไรทำงานทุกวันครับ

2021.05.23 14:31

ping ปิ๊งปิ๊ง

เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่คุณพ่อคุณแม่ต้องเตรียมไว้ให้กับลูกน้อย ก็คือ ประกันสุขภาพเด็ก เด็กแรกเกิดไปจนถึงเด็กที่อยู่ในช่วงวัยเด็กเล็กภูมิคุ้มกันของเขายังน้อย โอกาสที่จะเจ็บป่วยจึงมีมาก และอย่างที่รู้กันน่ะว่าค่ารักษาพยาบาลก็มากด้วย ถ้ามีประกันเกี่ยวกับสุขภาพของลูกก็จะดีไม่น้อยเลยค่ะ ต้องเตรียมค่าเบี้ยประกันให้ลูกด้วย

2021.05.27 4:35

Leena

@11:11pm แนะนำของ อยุธยา อลิอันซ์นี่แหละค่ะ ดีจริงๆ ฉันเองก็ซื้อประกันสุขภาพเด็กให้ลูกเหมือนกันค่ะ เคยเคลมแล้วลูกเป็นโรคกระเพาะนอนโรงพยาบาล ค่ารักษาประกันจ่ายหมดเลย ทั้งค่าห้อง ค่าแพทย์ แม่อย่างเราสบายค่ะ ไม่เสียเงินเลย มีประกันแล้วลูกก็ได้รักษาทันทีสบายใจด้วยค่ะ ตอนนั้นก็ตกใจเพราะลูกปวดท้องมาก หมอบอกดีนะที่มาเร็ว

2021.07.29 16:52

Wallop

ผมไม่มีข้อมูลประกันสุขภาพเด็กของเจ้าอื่นมาแนะนำเพิ่มนะครับ ผมว่าของอยุธยาอลิอันซ์ตัวนี้ก็ดีแล้ว ผมก็ตามไปอ่านเงื่อนไขมาแล้วนะครับโอเคเลย เหมาะสมกับคนที่มีลูกเล็กๆ ขนาดผมมีลูกโตขึ้นมาสักหน่อย ผมก็ยังอยากทำประกันให้เขาเลยตอนนี้ก็หาอยู่ครับ ลูกอยู่ในช่วงวัยรุ่นแล้ว มีแค่ประกันอุบัติเหตุแต่ตอนนี้อยากทำประกันสุขภาพให้เขา

2021.09.15 12:23

วัชรพล

คุณพ่อแบบนี้น่ารักมากเลยนะครับ ไม่ค่อยเจอคนที่กล้าซื้อประกันให้ลูกนะครับ โดยเฉพาะ ลูกอายุแค่1เดือนเท่านั้น หลายคนบอกว่าประกันสุขภาพของเด็ก จะเป็นอะไรที่แพงมาก หลายคนเลยเลือกที่จะเอาลูกไปรักษาที่โรงพยาบาลของรัฐมากกว่าครับ แต่คุณคิดดีมากครับ เข้าโรงพยาบาลเอกชน หาแล้สรักษาได้ไวกว่า แถมเครื่องมือก็ครบครันมากกว่าด้วย

2021.09.20 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี