Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

มีลูกคนแรกค่ะ ก็เลยอยากจะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพสำหรับเด็ก แต่ก็อยากจะรู้เหมือนกันค่ะว่าประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้าง เพราะว่าอยากจะรู้เงื่อนไขการใช้บริการด้วยค่ะว่า สามารถที่จะคุ้มครองในกรณีหลายๆกรณีมากน้อยแค่ไหน เพื่อที่จะได้สมัครใช้บริการให้กับลูก ของฉันเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

tinnit385&&

ก็ให้ความคุ้มครองหลายอย่างนะครับสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา พวกค่ารักษาพยาบาลนั่นแหละ หากต้องนอนโรงพยาบาลก็เบิกค่าใช้จ่ายได้ นอนเพราะอาการป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุก็ใช้ได้ครับ ค่าทำหัตถการก็ได้ มีบริการพักฟื้นด้วย จะให้ดีผมว่าคุณดูของหลายๆที่ดีกว่า จะได้เอามาเปรียบเทียบกันเพื่อเลือกประกันที่ตรงกับคุณและลูกครับ

2020.11.15 16:27

หมูหยอง

อีกอย่างที่อยากจะเพิ่มเติม เค้ามีบริการ Nursing Care ให้เพิ่มเติมด้วยฟรีค่ะ ก็คือบริการพยาบาลช่วยดูเเลลูกเราฟรีเวลาที่ลูกเรานอนโรงพยาบาล หรือเวลาที่ลูกผ่าตัดแล้วต้องทำกายภาพ เค้าจะมีนักกายภาพบำบัดให้ด้วย แต่น่าจะฟรีแค่7วันนะ ชอบตรงนี้เพราะเหมือนว่าประกันสุขภาพที่อื่นๆต้องเสียเงินเพิ่มถ้าใช้บริการตรงนี้ ก็ถือว่าเป็นประกันสุขภาพอีกตัวที่น่าสนใจเลยล่ะ

2020.12.31 1:8

Teera5960

มีบริการ Nursing Care ให้ด้วยเหรอครับ ปกติประกันสุขภาพสำหรับเด็กของบริษัทอื่นมีสิทธิประโยชน์ตรงนี้ให้มั้ยหรือว่ามีแต่ของประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาครับ ผมไม่ค่อยเห็นว่าประกันสุขภาพจะมีบริการนี้ที่มีพยาบาลมาดูแลแบบพิเศษให้ด้วย อย่างนี้ค่าเบี้ยประกันภัยจะสักเท่าไหร่ครับเนี่ย มีความคุ้มครองให้หลายอย่างเลย

2021.01.27 6:9

สุขภลักษณ์

อยากได้ความคุ้มครองแบบไหนละคะ ประกันสุขภาพของพี่เขาคุ้มครองหลายเรื่องคะ อย่าง คุ้มครองเรื่องการรักษากรณีเป็นผู้ป่วยในก็รักษาคะ หรือคุ้มครองเรื่องการผ่าตัดเล็กๆน้อยๆไปจนถึงการผ่าตัดใหญ่ๆเขาก็มีให้คะ แล้วที่เด็ดเลยคือเรื่องของการคุ้มครองอุบัติเหตุคะ ประกันตัวนี้จ่ายค่ารักษาตามจริงไปเลยคะ เป็นไงคะน่าสนใจไหมคะ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี