Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ลูกของฉันเกิดอุบัติเหตุขึ้นจากการเล่นกับเพื่อน ตกจากเครื่องเล่นที่โรงเรียน ทำให้ต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล แต่หมอบอกว่าให้กลับบ้านได้ ในกรณีแบบนี้สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ขอดูเหมือนว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นไม่จำเป็นต้องถึงขนาดต้องนอนโรงพยาบาล อุบัติเหตุเล็กๆแบบนี้เบิกได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tanin Tan33

ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วพาเด็กไปโรงพยาบาลภายใน 24 ชม. ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองนะครับ ค่าใช้จ่ายเบิกได้ตามจริง ลูกคุณเป็นไงบ้างครับตกจากเครื่องเล่นที่โรงเรียน หวังว่าจะไม่เจ็บหนักนะ ตอนไปที่โรงพยาบาลคุณได้บอกเจ้าหน้าที่หรือเปล่าว่ามีประกันอยู่ ปกติเขาจะถามนะ แล้วก็น่าจะรู้ด้วยว่าประกันนั้นใช้ได้หรือเปล่า

2020.11.16 4:34

พริกกรอบ

โถ...ลูกน่าสงสารมาก น่าจะเล่นสนุกจนไม่ทันได้ระวังตัว น้องตอนนี้คงน่าจะไปหาหมอแล้วแน่ๆเลย จริงๆถ้าจขกทใช้ประกันสุขภาพของที่นี่อยู่ก็ไม่ต้องกังวลไปนะคะ เพราะว่านอกจากจะคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาเเล้ว ประกันสุขภาพตัวนี้ยังคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยค่ะ ดังนั้นคุณพ่อคุณแม่สามารถสบายใจได้ค่ะ วงเงินการเคลมก็ตามค่าใช้จ่ายที่เกิขึ้นจริงนะคะ

2020.12.31 1:13

Teera5960

ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้ทำประกันสุขภาพให้ลูกแบบที่คุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วย เด็กๆมีความเสี่ยงที่จะเจ็บป่วยและเกิดอุบัติเหตุพอๆกันเลย เขายังเล็กอยู่ก็อย่างนี้ล่ะครับ การที่ประกันสุขภาพสำหรับเด็กจะให้ความคุ้มครองทั้งสองอย่างเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ หรือว่ามีแต่ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาที่ให้ทั้งสองอย่างนี้

2021.01.27 6:12

สุขภลักษณ์

หมายความว่าเราเป็นคนไข้ในแล้วต้องกลับบ้านแบบนี้ใช่ไหมคะ กรณีแบบนี้เรื่องการจ่ายคุ้มครองไม่ได้จ่ายให้คะ แต่ไม่ใช่เขาทิ้งไปเลยนะคะ ประกันตัวนี้เขาให้บริการ ปรึกษา หลังจากออกโรงพยบาลกรือว่าช่วงที่เราพักฟื้นนะคะ ซึ่งเท่าที่เราดูมาประกันสุขภาพตัวนี้ค่อนข้างได้รับความสนใจมากเลยนะคะ สำหรับพ่อแม่ที่อยากซื้อให้ลูกๆ เป็นตัวเลือกดีเลยคะ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี