Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

เนื่องจากลูกของฉันประสบอุบัติเหตุ ทางรถยนต์ แล้วจำเป็นต้องมีการทำศัลยกรรมหน้า ฉันเลยอยากทราบเกี่ยวกับการช่วยเหลือเบื้องต้นจากประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา สามารถที่จะได้รับหรือเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะ เพราะดูเหมือนว่าสาเหตุที่เกิดขึ้นที่ทำให้จำเป็นต้องศัลยกรรม เพราะมาจากอุบัติเหตุ เลยไม่อยากให้ลูกเสียโฉมหรือต้องโดนเด็กคนอื่นล้อค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nopnapa!!!

เสียใจด้วยนะคะที่ลูกของคุณประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ จนถึงกับต้องทำศัลยกรรมหน้า น่าเป็นห่วงจริงๆ ในส่วนของความคุ้มครองจากประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ดิฉันว่าไม่น่าจะครอบคลุมถึงเรื่องนี้นะคะ ถ้าเป็นการผ่าตัดเพื่อการรักษาอย่างนี้คุ้มครองอยู่ค่ะ แต่ถ้าเป็นการผ่าตัดทำศัลยกรรมเพื่อความสวยงามไม่น่าจะรวมอยู่ในวงเงินคุ้มครอง

2020.11.16 5:17

Orchid

ต้องถามตัวแทนให้ชัวร์ดีกว่าค่ะ เพราะว่าเราก็ไม่แน่ใจกลัวตอบผิดเเล้วคุณจะเสียผลประโยชน์ เรื่องเงื่อนไขในประกันต้องคุยกับทางตัวแทนให้ชัดเจนนะคะ หรือไม่ก็รอตัวแทนเข้ามาตอบในกระทู้นี้ก็ได้นะคะ เเต่เท่าที่เรารู้มาคร่าวๆคือประกันสุขภาพตัวนี้ มีความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วยนะคะ และคิดว่าน่าจะเคลมได้ค่ะในเรื่องอุบัติเหตุ แต่เรื่องศัลยกรรมนี้ไม่แน่ใจค่ะ

2020.12.31 1:40

--UbollobU--

ถ้าพูดในแง่ของการศัลยกรรมหน้ามันคงเบิกไม่ได้ แต่ถ้าเป็นการผ่าตัดที่เกี่ยวเนื่องจากการประสบอุบัติเหตุก็ไม่แน่นะคะ อาจจะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ เราก็แค่เดาเอานะ คุณต้องไปสอบถามกับตัวแทนเองจริงๆล่ะค่ะ แต่ตอนนี้เรื่องทุกอย่างคงเรียบร้อยแล้ว อยากรู้เหมือนกันว่าคุณสามารถเบิกค่าผ่าตัดศัลยกรรมให้ลูกได้มั้ยคะ?

2021.01.27 6:28

ธงสยาม

ใช่ครับเวลาที่จะเคลมหรือว่าจะทำอะไรต้องปรึกษาแพทย์ที่รักษาครับ ว่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาได้ไหม บางครั้งมันกั้มกึ้งกันนะครับระหว่างการรักษาแล้วก็การทำศัลยกรรม บางครั้งอยู่ที่คนรักษาครับว่าจะลงรายละเอียดว่ายังไงครับ ถ้าคุณขอความเห็นใจก็อาจได้รับการช่วยเหลือเรื่องนี้ครับ แต่โอกาสได้คุณก็ต้องลุ้นเอานะครับ

2021.03.10 12:25

มีมี่

สำหรับเราความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ คิดว่าประกันน่าจะคุ้มครองนะเพราะว่ามันเหมือนเป็นค่ารักษาต่อเนื่องจากอุบัติเหตุ ไม่ใช่เป็นการศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าที่ผู้เอาประกันเรียกร้องต้องการเอง ก็ต้องให้แพทย์ยืนยันค่ะว่าเป็นขั้นตอนหนึ่งในการรักษาที่หมอเป็นคนแนะนำ ถ้ามีการรับรองจากแพทย์แบบนี้ประกันจ่ายนะคะ ต้องปรึกษาแพทย์ค่ะแล้วก็ปรึกษาตัวแทนประกันด้วย

2021.07.31 17:5

Tantawan

@มีมี่ ผมก็คิดเหมือนกันนะ คิดว่าประกันน่าจะคุ้มครองนะครับ ถ้าสมมุติวงเงินยังเหลืออยู่ @จขกท. ยังไงก็ขอให้ได้ความคุ้มครองนะครับ เอ็นดูน้อง น้องจะได้ศัลยกรรมตั้งแต่ตอนเด็กๆ จะได้เหมือนเดิมเร็วๆ เด็กๆถ้าผ่าตัดหรือทำอะไรตั้งแต่อายุยังน้อย ก็จะกลับคืนสู่สภาพเดิมได้เร็วๆนะครับ เอาใจช่วยน้องด้วยละกัน ยังไงจะเข้ากทมมาอัพเดทหน่อยนะครับว่าเป็นยังไงบ้าง

2021.09.18 15:1

ดีฟ

คิดว่าถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุน่าจะคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการทำศัลยกรรมอะไรแบบนี้นะเพราะว่าเราไม่ได้ทำศัลยกรรมความสวยความงามหนิ ฉะนั้นคิดว่าประกันน่าจะให้ทำได้แล้วน่าจะเคลมได้ตามความเข้าใจของเราเป็นมาแบบนี้นะ แต่ยังไงก็ลองเช็คเงื่อนไขดูอีกทีนึงดีกว่าเพื่อที่จะได้ไม่ผิดพลาดลองติดต่อทางเว็บไซต์หรือบริษัทดูนะคะ

2022.01.24 11:11

กันตา

การรักษาแบบนี้ถือว่าอยู่มนการคุ้มครองแล้วละ ไม่ต้องเครียดอะไรนะ เพราะทางโรงพยาบาลเขาจะแจ้งเราเองว่าตัวไหนที่ประกันมันคุ้มครองแล้วตัวไหนที่เราต้องจ่ายเอง แต่ดีนะที่ทำประกันพวกนี้เอาไว้ นี่ถ้าไม่มีประกันพวกนี้ ค่ารักษาพยาบาลที่คุณต้องจ่ายน่าจะมีมูลค่าที่มากเลยนะ ยังไงก็ขอให้ลูกกลับมาหายเป็นปกติไวไวนะครับ

2022.02.12 5:18

-PinyO-

ประสบอุบัติเหตุจนต้องทำศัลยกรรมหน้า คงเป็นอุบัติเหตุที่หนักมาก คุณหมอบอกว่าต้องทำศัลยกรรมเลยเหรอครับ ตอนนี้ลูกของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้าง สุขภาพโดยรวมน่ะครับ แล้วในที่สุดต้องทำศัลยกรรมหน้าจริงๆมั้ยครับลูกของคุณน่ะ ยังไงขอให้ดูแลสุขภาพให้ดีกันทั้งครอบครัวนะครับ หวังว่าจะเบิกเงินจากประกันของลูกคุณได้นะครับ

2022.04.22 15:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี