Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

อยากรู้ว่าในกรณีที่เราใช้บริการ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา แต่ว่าเราไปหาหมอไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีวงเงินที่ช่วย support เราในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหน และสามารถทำได้กี่ครั้ง เพราะบางครั้งเกิดอุบัติเหตุที่ไม่ได้หนักมาก แต่ก็อยากจะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพนี้เหมือนกัน มีไว้ก็ต้องใช้ให้คุ้มค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sompong48

ตามสิทธิประโยชน์ของประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เมื่อไปหาหมอแต่ไม่ได้ไม่นอน รพ. เบิกค่าใช้จ่ายได้สูงสุดครั้งละ 4,000 บาท สูงสุด 30 ครั้งต่อปี แต่ประกันฉบับนี้มีหลายแผนนะครับ เลยไม่แน่ใจว่าวงเงินที่ได้รับความคุ้มครองจะเป็นเท่าไหร่กันแน่ คุณต้องเลือกแผนประกันก่อนน่ะครับ ถึงจะรู้

2020.11.16 5:49

ลาล่า

คิดว่าขึ้นอยู่กับกรณีไปค่ะ ไม่ใช่ว่าทุกครั้งที่รักษาที่โรงพยาบาลแล้วไม่ได้นอนเราจะได้ 4000 บาททุกครั้งก็ไม่ใช่ รู้สึกว่าประกันก็จะดูอาการแล้วก็ประเมิน ต้องมีใบรับรองแพทย์อะไรพวกนี้ด้วยใบจ่ายยาบิลใบเสร็จพรุ่งนี้เก็บให้หมดค่ะสูงสุด 4,000 บาทแต่จะให้บอกว่าแต่ละกรณีได้กี่บาทนี้ต้องถามตัวแทนประกันเอานะคะ แต่ถ้าจะให้ดีคงไม่มีใครอยากจะไปเล่นที่โรงพยาบาลหรอก 555

2020.12.02 12:16

POMpom4969

ไปหาหมอแต่ไม่ได้นอนที่โรงพยาบาลก็สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาได้ด้วยเหรอ เบิกได้สูงสุดครั้งละ 4,000 บาท 30 ครั้งต่อปี ถือว่าเยอะเหมือนกัน แม้ว่าจะเบิกได้ไม่ถึง 4,000 บาททุกครั้งก็เถอะ ว่าแต่ค่าเบี้ยประกันภัยจะแพงมากหรือเปล่าไม่รู้นะคะ มีใครใช้ประกันนี้อยู่บ้างมั้ย

2021.01.28 14:42

อุปนาศักดิ์

ปกติประกันหลายเจ้าเขาไม่คุ้มครอง กรณีผู้ป่วยนอกนะครับ ส่วนใหญ่ต้องนอนโรงพยาบาลเท่านั้น หรือถ้าแบบคนไข้นอกก็จะมีประกันแยกออกไปเลยครับ แต่ ตัวนี้ดีนะครับ เหมาๆไปเลยครับ สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ทั้งคนไข้ในแล้วก็คนไข้นอกด้วย แถมคนไข้นอกรักษาได้ 30ครั้ง/ปีเลยครับ แบบนี้เป็นประกันที่เรียกคุ้มมากเลยครับ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี