Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลือกใช้ประกันสุขภาพเพราะว่า สามารถช่วยเหลือเราในเรื่องของค่าใช้จ่ายในตอนที่จำเป็นต้องลงโรงพยาบาลนานๆ ผมเลยอยากรู้ว่า ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถช่วยเหลือเราให้เราได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้หลายวันไหม จ่ายค่าเบี้ยประกันไปแล้วผมก็อยากจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้ายคนดี++

ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเรื่องเงินชดเชยจากการนอนพักรัษาตัวมี่โรงพยาบาล ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ให้เงินชดเชยรายวันสุดวันละ 4,000 บาท และให้ชดเชยเป็น 2 เท่ากรณีรักษาตัวใน ICU ครับ นี่เป็นวงเงินสูงสุดต่อวันนะ แต่ต่ำสุดผมไม่รู้ คือว่าประกันนี้มีหลายแผน เงินชดเชยที่ได้จะไม่เท่ากันครับ

2020.11.16 5:55

ลาล่า

ส่วนใหญ่แล้วเงินชดเชยในกรณีที่ไม่ได้ทำงานเพราะว่าเจ็บป่วยหรือว่าพักรักษาตัวเนี่ยจะต้องเป็นความคุ้มครองเพิ่มเติมที่ซื้อนะคะหรือว่าเป็นประกันเสริม มันจะแยกจากประกันสุขภาพค่ะ เรียกว่าประกันชดเชยรายได้ ส่วนใหญ่จะแยกนะคะเท่าที่เรารู้ ของอลิอันซ์อยุธยาถ้าอยากจะมีประกันชดเชยรายได้ก็ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเพิ่มด้วยค่ะ แต่ทีนี้เราก็ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายเพิ่มนี้เท่าไหร่นะคะ

2020.12.02 12:16

POMpom4969

จะได้รับเงินชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลจากประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาเฉพาะการพักรักษาตัวในห้องไอซียูเท่านั้นเหรอคะ ถ้าเป็นห้องพักคนไข้ธรรมดาจะไม่ได้รับเงินชดเชยเหรอ? เผื่อใครรู้ก็มาบอกกันบ้างนะคะ เราไม่ค่อยรู้จักประกันสุขภาพเท่าไหร่ เรื่องเงินชดเชยก็ไม่ใช่ทุกประกันจะให้ด้วย

2021.01.28 14:59

อุปนาศักดิ์

มีด้วยเหรอครับ ปกติแล้ว ประกันเหมาๆค่ารักษาของหลายเจ้าเขาไม่มีให้นะครับ ถ้าอยากได้เงินชดเชยค่ารักษาตัวเป็นรายวัน ต้องซื้อบางตัวเพิ่มนะครับ ประกันเจ้าใหญ่ อย่างของ AIA ยังไม่มีเลยนะครับ นี้ถ้าสามารถเบิกได้จริง ไม่ตีตลาดประกันสุขภาพหมกเลยเหรอครับ แม้ทำตัวเดียวแล้วคุ้มครองทุกอย่างแบบนี้ ถือว่าคุ้มเลยนะครับถ้ามีจริง

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี