Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ผมใช้ประกันสุขภาพ กลัวว่าวันหนึ่งผมจะเป็นโรคมะเร็ง ก็เลยสมัครใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ ผมอยากถามว่าถ้าเกิดวันนึงมีการตรวจพบว่าผมเป็นโรคมะเร็ง ผมจะได้รับวงเงินช่วยเหลือ อย่างไรบ้าง เพื่อจะช่วยให้ผมเป็นค่ารักษาพยาบาล หรือได้รับการตอบแทนจากเบี้ยประกันที่ผมจ่ายไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้ายคนดี++

ก็น่าคิดนะครับเกี่ยวกับโรคมะเร็ง เดี๋ยวนี้มีคนเป็นเยอะซะด้วย ที่ผมรู้จะมี 2 แบบนะ สำหรับความคุ้มครองจากประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา คือ รับเงินก้อนแบบเจอ จ่าย จบ เมื่อตรวจพบมะเร็ง และประกันมะเร็งแบบเน้นค่ารักษา สูงสุดถึง 9 ล้านบาท ซึ่งผมไม่แน่ใจว่านี่เป็นสัญญาเพิ่มที่ต้องซื้อต่างหากหรือเปล่า

2020.11.16 5:58

มากี้

รับได้นะคะถ้าจำไม่ผิดเราเลือกได้ว่าถ้าตรวจเจอมะเร็งปั๊บรับเป็นเงินก้อนเลย สูงสุดเท่าไหร่นี่ล่ะค่ะเราจำไม่ได้ เราว่าทำประกันเกี่ยวกับมะเร็งน่าสนนะเพราะว่าตอนนี้ประเทศไทยไม่ใช่แค่คนสูบบุหรี่ที่เป็นมะเร็งนะมันไม่ได้มีแต่มะเร็งปอดมะเร็งส่วนอื่นของร่างกายก็มีส่วนใหญ่มะเร็งก็มาจากอาหารการกินที่เรากินเข้าไปนี่แหละ นี่ก็กำลังดูข้อมูลประกันมะเร็งของอลิอันซ์อยุธยาอยู่เหมือนกัน

2020.12.02 12:16

เจ้าแสบ😜

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ให้ความคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งด้วย? เหมาๆสมชื่อประกันเลยนะครับ แต่ว่าต้องเลือกใช่มั้ย อ่านจากความคิดเห็นด้านบนดูเหมือนต้องเลือกว่าจะรับเงินก้อนเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งหรือว่าจะเลือกเป็นค่ารักษาพยาบาล ไม่รู้ว่าอย่างไหนจะคุ้มกว่ากัน คุณเลือกแบบไหนกันครับ?

2021.01.28 15:25

ธนะเสน

ส่วนใหญ่แล้วประกันสุขภาพ พวกนี้จะมีคุ้มครอง กรณีเจอว่าเราเป็นมะเร็งครับ ของเหมาๆก็ดีนะครับ มีจ่ายเป้นก้อนให้เราด้วยครับ ส่วนตัวนะครับ ประกันของเหมาๆตัวนี้ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆ อยู่ในระดับที่น่าสนใจนะครับ ตัวผมเองก็คุ้นเคยกับเจ้านี้อยู่นะครับ ถ้าอยากทำ ผมเป็นอีกเสียงครับว่าสามารถทำได้ครับ แต่คุณต้องเชคเรื่องเบี้ยดีๆนะครับว่าจ่ายไหวไหม

2021.03.11 14:57

Meenaa

ไม่แน่ใจนะคะ ว่าความคุ้มครองเป็นแบบไหน รู้แต่ว่าคุ้มครองแหละ แต่ก็อยู่ที่ว่าจะได้รับเงินก้อน หรือได้เป็นวงเงินค่ารักษา จขกท. ได้ทำประกันนี้มั้ย? หรือแค่ถามก่อนเฉยๆ? อยากรู้นะเนี่ย ต้องไผหาข้อมูลซะแล้ว แต่ยังไงก็ฝากคำถามละกัน เผื่อคนที่ซื้อประกันนี้เค้ามาตอบ อยากรู้ว่าเค้าคุ้มครองยังไงคะ ถ้าตรวจเจอมะเร็ง

2021.05.29 1:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี