Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถใช้ได้เมื่อเราเกิดอุบัติเหตุกับรถยนต์ไหมครับ หรือว่าต้องใช้บริการของพรบ หรือประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ในกรณีที่เราเดินทางไปต่างจังหวัด หรือว่าใช้รถบ่อยๆจนทำให้เราเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ เราก็ไม่รู้ว่ารถโรงพยาบาลจะพาเราไปโรงพยาบาลไหน อุบัติเหตุแบบนี้เราสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาล ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมครับ เพราะว่าดูเหมือนเป็นเรื่องฉุกเฉินและเร่งด่วนที่ต้องมี การสำรองจ่ายเกี่ยวกับเรื่องนี้เอาไว้ด้วยในอนาคต

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้ายคนดี++

ตามที่ได้เห็นมาเรื่องความคุ้มครองของประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยามีเรื่องอุบัติเหตุรวมอยู่ด้วยนะครับ แต่จะต้องซื้อเพิ่มต่างหากหรือไม่ ผมไม่แน่ใจนะ หากเกิดอุบัติเหตุแล้วไม่สามารถจะไปโรงพยาบาลที่กำนหดไว้ตามเงื่อนไขของประกันได้ คุณไปที่โรงพยาบาลอื่นก่อน แล้วค่อยมาเบิกทีหลังก็ได้ครับ

2020.11.16 6:1

มากี้

ถ้ายังไงเราอยากแนะนำให้ซื้อประกันเสริมด้วยเลยค่ะหรือไม่ก็ประกันสุขภาพที่พ่วงประกันอุบัติเหตุด้วยแบบนั้นจะปลอดภัยกว่า เพราะว่าหลายครั้งที่เราต้องออกสำรองก่อน แต่เราไม่มีแล้วก็โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือประกันสุขภาพที่เราทำไว้ก็ไม่ได้อยู่ใกล้ๆ เราก็เลยอยากแนะนำให้ทำประกันอุบัติเหตุเพิ่มอีกตัวนึงเลย อาจจะต้องเสียค่าประกันเพิ่มแต่ว่าคุ้มนะคะ เกิดอุบัติเหตุทีเราจะได้ไม่ต้องกังวลแล้วก็ควักเนื้อตัวเอง

2020.12.02 12:17

เจ้าแสบ😜

เจ้าของกระทู้เดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยเหรอครับเห็นว่ากังวลเรื่องค่าใช้จ่ายหากเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ถ้าเดินทางบ่อยๆก็ต้องเตรียมเงินสำรองไว้สำหรับเรื่องนี้ด้วย แต่ผมว่ายังไงก็คงไม่เกิดอุบัติเหตุบ่อยหรอกมั้งครับ อย่ากังวลไปเลย แม้ว่าคุณจะไม่ได้เดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ก็ควรมีเงินสำรองไว้ด้วยนะครับ

2021.01.28 15:35

ธนะเสน

ประกัน ส่วนใหญ่แล้วเขาจะเบิกที่ พรบ.ก่อนครับ แล้วค่อยไปต่อที่ประกันที่เราทำเอาไว้ครับ เหมือนที่เพื่อนบอกครับ มีแค่ พรบ.อย่างเดียวไม่ค่อยคุ้มเท่าไรครับ เพราะว่า พรบ.ส่วนใหญ่ จ่ายค่ารักษา ประมาณ 2หมื่นเองครับ นี้ถ้าเข้าโรงพยาบาลเอกชน ค่าห้องก็จะหมดแล้วครับ แต่ถ้าซื้อประกันเพิ่มแบบนี้ก็ไม่ต้องกังวลแล้วครับ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี