Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

เป็นเรื่องที่บ่อยมากค่ะสำหรับฉันเพราะว่าเป็นคนขับรถไม่เก่ง ปกติขับแต่รถยนต์ เมื่อขับมอเตอร์ไซค์ออกไปนอกหมู่บ้านมักจะเกิดอุบัติเหตุขึ้น หรือเป็นคนที่ซุ่มซ่ามทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยด้วย ในกรณีแบบนี้ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เมื่อเราเข้าไปทำแผลกับโรงพยาบาลหรือคลีนิคสามารถที่จะเบิก ค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Racha@6947

เรื่องอุบัติเหตุรวมอยู่ในความคุ้มครองของประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาด้วยค่ะ แต่จะมีอยู่แล้วหรือซื้อเพิ่ม ไม่รู้นะคะ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าขับรถไม่ค่อยเก่ง ยิ่งขี่มอเตอร์ไซค์โอกาสเสี่ยงจะเกิดอุบัติเหตุยิ่งสูง ทำไมคุณไม่ทำประกันอุบัติเหตุไว้ล่ะค่ะ น่าจะดีนะ หรือว่าคุณทำไว้แล้ว

2020.11.16 6:7

มากี้

มีอยู่นะคะ แต่ว่าอุบัติเหตุจากรถมอเตอร์ไซค์ส่วนใหญ่แล้วมอเตอร์ไซค์เจ็บหนักใช่ไหมคะถ้าตั้งใจจะขับมอเตอร์ไซค์จริงๆเราอยากแนะนำให้ซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มเลยดีกว่าค่ะเพราะมอเตอร์ไซค์ชนทีไม่ได้เจ็บแค่รถค่ะโคตรเจ็บหนักเลยแล้วว่าถ้าห่วงเรื่องอุบัติเหตุทำประกันอุบัติเหตุอีกตัวไว้เลยมันปลอดภัยกว่าคุ้มครองได้ทั่วถึงด้วย เผื่อบางทีเราทำทรัพย์สินเสียหายประกันอุบัติเหตุก็คุ้มครองด้วยนะบางตัว

2020.12.02 12:17

เจ้าแสบ😜

เห็นด้วยกับความคิดเห็นด้านบนครับ ถ้าเจ้าของกระทู้จะเกิดอุบัติเหตุบ่อยขนาดนั้น ผมว่าทำประกันอุบัติเหตุไว้ด้วยดีกว่าครับ แล้วก็ควรฝึกตัวเองให้ทำอะไรก็ตามด้วยความระมัดระวังด้วยนะ จะได้ไม่เกิดอุบัติเหตุ มันไม่ได้แค่เสียเงินแต่คุณเองก็เจ็บตัวด้วย ลองทำอะไรช้าๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ ทีละอย่างเพื่อเป็นการลดการเกิดอุบัติเหตุครับ

2021.01.28 15:39

ธนะเสน

เกิดเหตุบ่อยแบบนี้ผมว่าอย่าขับเลยครับ ดีนะครับที่เป็นแค่อุบัติเหตุเล็ก ผมว่าถ้ายังขับไม่เก่งเกรงว่าจะเจอใหญ่ๆได้นะครับ เอาว่า ใช้รถยนต์ดีกว่าครับ ถ้าเป็นแบบนี้ หรือแบบนี้ก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่า เจ้าของคำถามอยู่ที่ไหนครับ จ้างผมไปสอนก็ได้นะครับ ถ้าสนิทกันอาจสอนให้ฟรีนะครับ ยังไงก็หลังไมค์มานะครับถ้าสนใจ คริๆๆๆ

2021.03.11 14:57

Jung95

น่าจะนานแล้วเนอะ ตอนนี้เจ้าของกระทู้ขับรถยนต์หรือขี่รถจักรยานยนต์คล่องขึ้นมากหรือยังคะ ถ้าคุณยังต้องขับหรือขี่รถอยู่ละก็ เราว่าคุณควรขับให้คล่องๆก่อนแล้วค่อยออกไปถนนใหญ่นะคะ ขออนุญาตถามอะไรนิดนึงนะ ตอนที่คุณไปทำใบขับขี่ ทำอย่างไรถึงผ่านคะเนี่ย อย่าบอกนะคะว่าคุณยังไม่มีใบขับขี่..ไม่นะ ทำอย่างนั้นไม่ได้

2021.07.13 10:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี